สอบถามหน่อยครับพอมีวิธีแก้ ddos inter ไหมครับ

นอกจากนำเครื่องไปวาง ต่างประเทศ และเพิ่มสาย inter ในไทย

พอจะมีวิธีอื่นไหมครับ UDP INTER

:875328cc:

ปกติ คือโดน DDOS Attack มาเป็น แบบไหนครับ UDP FLood , Spoofing ip
คือวิธีแก้ถ้าเราไม่ได้ใช้ UDP ก็ Drop UDP ทิ้งไปเลยครับ แต่หากโดนมากจนเต็มสาย UDP เป็นการยิงแบบไม่ระบุที่หมาย อย่างไรก็ต้องเพิ่มสายให้เยอะกว่า

แต่โดยปกติ ถ้าไม่อยากโดนยิงอินเตอร์แนะนำง่ายๆ ครับ ให้ IDC บล๊อกอินเตอร์ แล้ว Proxy ออกเอาครับ

ปกติก็บล๊อคและครับ แต่โปรแกรมจำเป็นต้องใช้ inter แต่โปรแกรมผ่าน proxy ไม่ได้ เนี้ยและ

โปรแกรม ใช้ UDP ไหมครับ

UDP ล้วนเลยครับ

Level3 ครับ เริ่มต้นเดือนละ 4000$ ยังไม่รวมค่า setup

งบที่กันได้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ application อะไร?

ผมทำได้นะ และทำอยู่ ข้อแม้เข้าไฟวออย่างเดียว ถ้าลูกค้าปากดีไปท้าคนอื่นผมไล่ออก แค่นั้น

สนใจแอดไลน์มาคุยครับ ilhay

Protocol UDP (UDP Flood) ทั้ง Domestic, International ถ้ามีงบประมาณซื้อไฟร์วอลล์ฮาร์ดแวร์มาใช้ช่วยป้องกันได้ครับ เช่น Product Fortigate, Checkpoint ฯลฯ หรืออาจจะเพิ่ม Bandwidth ให้สูงกว่าจำนวนที่โดน Attack มาก็รองรับได้ระดับหนึ่งเหมือนกันครับ เช่น 1 Gbps อาจขยับไปเป็น 10 Gbps เป็นต้น เวลาโดน Attack เข้ามาตาม Bandwidth 5-6 Gbps ก็ยังเหลือใช้งานอยู่ 4 Gbps

^^^

firewall hardware ไร้สาระครับ

ต้องมี link ใหญ่กว่าที่โดนยิง หรือไม่ก็ให้ทาง upstream filter ให้ ถึงจะเอาอยู่ครับ ไม่งั้นยิงมาเต็มท่อก็ไม่รอดอยู่ดี + inter มันแพงนะครับ 1gbps นี่ค่า bw ก็ซัดไปเดือนละห้าแสนแล้ว

ใช่ครับ ผมเลยอยากมองหาช่องทางอื่นที่สามารถอ้อมให้เราใช้ inter ได้ ไม่รู้จะมีวิธีไหม ตอนนี้ก็มีหลายคนเสนอมาหลายแบบ

vpn หรือ proxy ไงครับ คือทางอ้อม (แต่ไม่ใช่ไอพีจริงของเรา)

ถ้าจะใช้ไอพีจริง มีแค่ลิงค์ที่ใหญ่กว่า หรือ ใช้ Black Lotus (Level3) ครับ
ผมทำให้ได้ แต่ราคาหกหลักต่อเดือนครับ กันได้ไม่มีจำกัดครับ อยู่ที่ว่าจ่ายไหวหรือป่าว