ตอนนี้ Datacenter ที่ไหนมีความเร็วที่สุด

ขอผู้รู้ได้ตอบด้วยครับ อยากทราบว่า ที่ไหนมีความเร็วเท่าไหร่ ทั้งใน และต่างประเทศครับ

http://iir.ngi.nectec.or.th/internet/map/current.html

ตามนี้ครับ

แต่ก่อนเช่าก็ต้องดูด้วยว่าเค้าให้ความเร็วเราที่ไหร่

โห เล่นเอางง แต่ก็พอดูออกครับ ขอบคุณครับ :ph34r:

ขอฝากเรื่องการบริหารจัดการภายในของผู้ให้บริการแต่ละรายด้วยครับ
เพราะสิ่งนี้ค่อนข้างจะสำคัญกว่า Chart งงๆ พวกนี้ครับ…

ปุ๊ก

Local เร็วพอกันหมดละคับ อยู่ที่ Inter

เน้น Local วางไหนก็เร็วพอๆกัน

แต่เดี่ยวนี้คนนิยมไปวาง networkthai กับ proen เยอะ เพราะมี route ไปหลาย isp ทำให้ ผู้ใช้ internet สามารถเข้าถึงได้เร็วขึ้น และถ้า Link ล่มก็ไม่ล่มหมด

ตัวกระผมวาง Pacific Internet กับ ISSP คราบ

internetthai ครับไม่ใช่ networkthai

[quote author=iCeZ link=topic=3229.msg24523#msg24523 date=1148812794]
internetthai ครับไม่ใช่ networkthai
[/quote] :blink:

ดีนะไม่ .net ด้วยอ่า เหอๆๆ

ซะงั้น

ตามมาเก็บศพ … แถมซ้ำให้อีกที พวกเมาแล้วขับเนี้ย (ไม่ชวน)

ปุ๊ก

ถ้าพูดถึงตอนนี้ ทุก Data Center ที่อยู่ใน กสท.บางรัก เร็วพอพอกัน ส่วนใหญ่ต่างตรงบริการกับราคาครับ ถ้าพูดถึง International Link ทุกๆที่ก็ Policy ไกล้เคียงกัน มี Link มากน้อยอย่างไรไม่เกี่ยว จะเกี่ยวก็ตรง Policy ที่บีบต่อตู้ ต่อกลุ่ม ต่อเครื่อง นี่แหละที่สำคัญ

ขาดอีกเรื่อง สภาพของ IDC ครับ
และอุณภูมิ

ProEn มี Reseller ไหนนอกจาก SiamColo รึเปล่าครับ