เรื่อง daเวอร์ชั่นใหม่

ท่านใดแก้ได้บ้างครับ Control Directadmin
php 4.4
MySQL 4.1.14

ทำการ Create Table เพิ่มจากเดิมที่มีอยู่ใน Database พบว่า Table ที่เพิ่มใหม่ไม่รองรับภาษาไทยเพราะ key ข้อมูลเข้าไปแล้วเป็นเครื่องหมาย ? สันนิฐานว่าน่าจะเป็นที่มีการ set charecter set of database ให้เป็นแบบ unicode และอีกปัญหาที่พบคือไม่สามารถ
Import ข้อมูลที่ Export มาจาก Database ที่พัฒนาที่เครื่องของตนเองเข้าไปใส่ได้เลย
เพราะระบบจะฟ้องว่าไม่สามารถอ่านไฟล์ได้ ต้องทำการนำ Script ไปใส่ทีละ
Table และข้อมูลที่ละ table แต่ก้อเจอปัญหาเรื่อง front ภาษาไทยอยู่ดี ครับ

ช่วยหน่อยครับ ท่านผู้ รู้…

ผมให้ทาง thaibizhost แก้เป็น 4.0.26 ให้ครับ (จริงๆ พี่เค้าไม่บริการด้านนี้ เพราะขายแต่ซอฟแวร์อย่างเดียว) แต่ลองขอร้องพี่เค้า พี่เค้าก็เปลี่ยนให้

Down ลงอย่างเดียวหรอครับ

ถ้า ใช้ 4.1.x มนต้องเพิ่มโค๊ตของสคริบลูกค้าแต่ละเว็บ เลยลำบากน่าดูครับ

ลองที่ phpconcept ดูครับ

แต่ก็ต้องแก้ที่ scripts ของลูกค้า ตามที่ NETWORKTHAI.NET แนะนำนั่นล่ะครับ

ไม่มีวิธี แล้วหรอเนี่ย…เฮ้อ