ใน DA เราสามารถเปลี่ยนข้อความในอีเมล์ที่ส่งให้ลูกค้าได้หรือไม่ครับ

ใน DA นะครับ เราสามารถปรับเปลี่ยนข้อความในอีเมล์ที่ส่งหาลูกค้าเวลา เปิดใช้งานได้เปล่าครับ แล้วต้องไปปรับเปลี่ยนตรงใหนครับ
รบกวนหน่อยนะครับ มือใหม่ ลองหาแล้ว ยังงงๆ อยู๋ครับ

ลอง login เข้าไปแล้ว กด เข้า /CMD_EDIT_USER_MESSAGE

ขอบคุณมากเลยครับได้แล้ว เป็นเมนูที่ถูกซ่อนไว้เหรอครับ แสดงว่าน่าจะมีอีกซิครับ แล้วจะหาได้จากที่ใหนครับ

คลิกตรง Edit User Message หน้า reset password

[quote author=premjit link=topic=11784.msg114450#msg114450 date=1213111462]
ขอบคุณมากเลยครับได้แล้ว เป็นเมนูที่ถูกซ่อนไว้เหรอครับ แสดงว่าน่าจะมีอีกซิครับ แล้วจะหาได้จากที่ใหนครับ

ไม่ทราบว่าใช้ภาษาไทยได้ไหมครับ

เคยลองแล้ว มันอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ

ใครทำได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

พยามมาเหมือนกันแต่ไม่สำเร็จครับ… แค่จะเก็บข้อความภาษาไทยใน comment user เองยังทำไม่ได้เลยครับ

มาช่วยดัน เผื่อใครทำได้ แล้วไม่เห็นกระทู้ครับ

ปล. เราก็ทำไม่ได้ มารออยู่เหมือนกัน

ใช้ภาษาไทยได้ครับ Da ก็เหมือนเว็บ html ทั่วไปครับ
เหตุที่โพสไทยไม่ได้เพราะว่า encoding เป็น iso-8859-1 ครับ เราสามารถโพสไทยง่ายโดยไม่ต้องแก้ skin ใน da โดยการเปลี่ยน encoding เป็น iso-8859-11 หรือ tis-620ของ บราวเซอร์ ก่อนจะโพสภาษาไทยครับ

หรือจะแก้ที่ skin ก็ได้ครับ

/usr/local/directadmin/data/skins/xxxx/header.html

พออัพเดทเมื่อไหร่ก็จะถูกทับ skin อีก

หากเป็นแบบนี้ผมไม่ทำภาษาไทยดีกว่าเพราะ da update บ่อยมาก ทำทีเหนื่อยครับ lol

ผมลองแล้วก็ส่งภาษาไทยได้ปกติไม่ได้แก้อะไรเลยครับ

ตอนลง DA มันมีให้เลือกแบบ 1 กับ 2 ผมลงแบบ 2 (ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย)
ตอนแรกก็คิดว่าลงแบบที่ 2 จะมีปัญหา แต่ตอนนี้ใช้มาจะ 6 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาจากลูกค้าจุกจิกกวนใจครับ

แล้วแก้ Email ที่ส่งให้ลูกค้าตรง จาก/Form ได้หรือเปล่าครับ(ปกติจะเป็น user ของเรา)