ตอนนี้ลง DA แล้วยังต้อง tuning อยู่ไหมครับ

พอดีไม่ได้ใช้ Directadmin Version ใหม่มานานมาก เลยอยากสอยถามว่า ถ้าลงตอนนี้ ยังต้อง tuning apache กัย mysql อยู่ไหมครับ แล้วมี control panel ตัวไหนไม่ต้อง tuning มั่งไหม คนเข้าเว็บประมาณ 50-80k ต่อวันครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มี cp ตัวไหนไม่ต้องจูนครับ เพราะการจูนคือการปรับให้ service ทำงานเข้ากับ hardware และการใช้งานของเรามากที่สุดครับ

ไม่มีครับ จูนเป็นเรื่องปกติที่ต้องทำครับ