DA Reseller - Manage User Backups เก็บ 3 อันสุดท้ายได้มั๊ยครับ

ผมสั่งให้ cron run backup ทุกๆ 2 วัน แล้วมันก็จะทับอันเก่าไปเรื่อยๆ อ่ะครับ (ชื่อไฟล์เดิม)
มีวิธีสั่งให้มันใส่ running number/date time แล้วเก็บไว้เฉพาะ 3 อันล่าสุดมั๊ยครับ

แยก folder เอาครับ สร้าง cron 3 อัน
0 4 * * 1

เพิ่งรู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

วันนี้จะไปลองบ้าง

เห็นมันทับไฟล์เดิมอยู่ทุกวันเหมือนกัน

อย่าลืมคำนวนพื้นที่ด้วยนะครับว่า 1 วันมันใช้เท่าไหร่ ถ้าเก็บย้อนไป 7 วัน ก็ x7 เลย

นึกวิธีนี้ไม่ออกได้ไงเนี่ย ขอบคุณนะครับ

Backup มันทำได้หลาย Cron นะครับ

ตั้ง cron rsync ข้อมูลเก็บไว้อีกชุดหนึ่งก็ดีนะครับ เผื่อว่า Backup ของ DA มีปัญหาบางไฟล์ก็ rsync กลับได้