DA จะตั้ง NS ใหม่ให้กับ Reseller ทำยังงัยครับ

DA ต้องตั้ง NS ใหม่ให้กับ Reseller ทำยังงัยครับ

ขอบคุณครับ

สร้าง Reseller แล้ว Login เข้า Reseller

reseller ทำได้ด้วยตนเองครับ โดย login เป็น reseller แล้วไปที่เมนู name servers
อยากใช้ dns เป็นอะำไรก็กรอกเข้าไปใน ns1 ns2 ได้เลย โดเมนต่างๆที่สร้างภายใต้ reseller นั้นก็จะใช้ dns ตามที่กรอกไว้

ที่สำคัญคือ dns ที่จะใช้ ทาง reseller ก็ต้องไป register ไว้ก่อนแล้วกับทาง registrar ที่จดโดเมนไว้