เช่าโฮสหรือเซิฟเวอร์ มี da สัก 15 วัน

ประกาศถามหาเซิฟเวอร์หรือโฮส เช่าช่วงเดือน มีนาคม เป็นช่วงระยะเวลาสั้นๆ ประมาณ 15 วันครับ.

สิ่งที่ต้องการ

• DA Reseller Account 3 ชุด (หรือถ้าเป็น Admin จะยอดเยี่ยมกระเทียมทอดมากๆ)
  • Domains 30 Domains
  • CPU < 10%
  • Space 7GB
  • Bandwidth Peak < 500 Kbps / Avg 100 Kbps.

พอดีจะต้องย้ายเซิฟเวอร์… เลยกะว่าจะปรับปรุง H/W สักหน่อย พัดลม หยุดหมุนไปหลายตัว

HDD4ลูก 0.7A โดยประมาณ
power ของIOK ดังเรื่องกินไฟอยู่แล้วนิครับ 1.4A ปกตินะ :smash:

มี Server อยู่ CSLox สนใจบอกได้คับ

ช่วยกันได้ก็ช่วยกันไปครับ แล้วแต่จะตอบแทนน้ำใจ

ของผม PSU thaiclever

[quote author=iczy link=topic=17742.msg166925#msg166925 date=1235472948]

ผมก็ว่าน่าจะผิดนะ เพราะถ้า 0.1 Amp x 220 Volts = 22 Watts กินพลังน้อยกว่า Notebook ซะอีก
Notebook ผม Current (Idle) ที่ 50 Watts ครับ.

[quote author=iczy link=topic=17742.msg166925#msg166925 date=1235472948]

ไม่มี DA ครับ แต่ให้ยืมใช้ VPS ได้ load แค่นี้ไม่หนักหนาสาหัสอะไรครับ สนใจหลังไมค์ได้

ยังต้องการพื้นที่ server อยู่หรือเปล่าครับ ของผม server dell ใหม่ ใช้ unix + DA

ไม่รู้จะเสนออะไรครับ

มี VPS ว่างครับ

สเปก สูงสุดเท่าที่ sv มีครับ

สนใจ หลังไมค์ ครับผม

:slight_smile:

เปลี่ยน PSU ของ IOK เป็นยี่ห้ออื่นๆดีกว่าครับ ผมเองก็เลิกใช้ไปทั้งหมดเลย Power ก็ไม่เต็ม กระแส ก็ไม่นิ่ง ใช้ไประยะ สังเกตุ HDD จะค่อยๆเสียไป เสียเร็วกว่าปกติมากครับ

กินไฟก็พอว่า กระแสไม่นิ่ง คุมไฟได้ไม่นิ่งอันนี้ไม่ดีแน่

ตกลงหาได้ยังครับ ถ้ายัง เดี๋ยวผมให้ยืม vps 80 GB นะครับ ช่วยเพื่อนสมาชิกชมรมครับ ไม่คิดตัง (คิดแต่เบียร์ลังนึง อิอิ)

ปล. server dell R200 ช่วงนี้ราคา 37k ถ้าสนใจบอกได้จ้า ผ่อนก็ได้จ้า สั่งตรงกะ dell ไม่ผ่าน sale ผี

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับสำหรับน้ำใจ. ทั้งท่าน hack3rb43, thaidhost, DinoNet, itnetwork, HostingIDC.com.

ขอบคุณมากครับ. ผมขอเปลี่ยนเบียร์เป็นน้ำผลไม้แทนได้มั๊ยฮะ เพราะท่านคงได้รับเลี้ยงเบียร์บ่อยๆ :smiley: เปลี่ยนน้ำบ้าง…

ของท่านไม่ต้องย้ายหรือครับ? หรืออยู่ กสท.?

สอบถามไป ThaiClever แล้ว แต่ยังไม่ได้เมล์ตอบกลับมาครับ พอดีในเว็บเห็นแต่ 300 Watts 2U/3U/… แต่ของผมมัน 1U

เดี๋ยวยังไง ผมขอสอบถามไปแต่ละท่านก่อน ว่าท่านใดสะดวกที่สุด เพื่อที่จะได้ไม่เป็นการรบกวน
รวมถึงผมจะได้คุยกับเพื่อนถึงกำหนดการที่จะต้องย้ายเซิฟเวอร์ที่แน่นอนก่อนนะครับ จะได้วางแผนช่วงเวลาให้ดีขึ้น. ช่วงเดือนหน้า ผมคงยุ่งกับงานวิจัยด้วย /(>.<)
ยังไงขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ.

ถ้าจะใช้ Hosting Reseller นี้ บอกได้นะครับ พอดีมีสองที ทั่ง PI และ Cat ครับ
ส่วน R200 ผมมีมือสองครับ ถ้าสนใจหลังไมค์นะครับ พอดีเปลี่ยนเครื่องเป็น 1950 ละครับ เลยเหลือ อยู่ 1-2 เครื่องครับ