สอบถามเรื่องฟังก์ชั่น Curl ใน PHP หน่อยครับ

สอบถามเรื่องฟังก์ชั่น Curl ใน PHP หน่อยครับ ว่าเราควรเปิดให้ลูกค้าใช้ไหม และฟังก์ชั่นนี้จะเป็นอันตราย และ เพิ่มภาระ load ของ server หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ไม่ถึงกับไม่ปลอดภัยนะครับ แต่ก็มีความเสี่ยงอยู่ในตัวด้วยเช่นกันครับ
ไม่ได้ไปเพิ่มภาระเครื่องเท่าไรครับ… เพิ่มภาระเรื่อง Security มากกว่า

ปล. สำหร้บผมๆเปิดใช้ extension นี้ไว้ครับ

ไม่อันตรายครับ แต่ช่วยในการทำพวก web service ต่าง ๆ ได้ดี
แต่ถ้าใช้ไปในทางที่ผิด ก็สามารถทำอันตรายให้คนอื่นได้เหมือนกันครับ
เคยมีกรณีนึง เล่นเอา router ของ ISSP พังไปเลยก็เคยมีคนทำมาแล้ว

[quote author=212cafe.com link=topic=13608.msg132959#msg132959 date=1221820643]
ไม่อันตรายครับ แต่ช่วยในการทำพวก web service ต่าง ๆ ได้ดี
แต่ถ้าใช้ไปในทางที่ผิด ก็สามารถทำอันตรายให้คนอื่นได้เหมือนกันครับ
เคยมีกรณีนึง เล่นเอา router ของ ISSP พังไปเลยก็เคยมีคนทำมาแล้ว

ขอบคุณ คุณหนึ่ง และ คุณต้น มากครับ