เคยเจอปัญหาโฮสไม่ยอมอ่าน css ไหมครับ

ผมงมมาสองวันแล้ว เมื่อครั้งที่แล้วมีครั้งหนึ่ง โฮสไม่ยอมอ่านไฟล์ css ของสคริปเว็บลูกค้า เป็นเพราะตอนเพิ่มโดเมน ติ๊กช่อง SSL

ตอนแรกผมก็นึกว่ารายนี้น่าจะติ๊กช่อง SSL เหมือนเดิมเลยบอกให้เขาลบโดเมน แล้วแอดเพิ่มไปใหม่ ไม่ให้ติ๊กช่อง SSL

แต่ไม่หายครับ

ผมก็เลย ลบ User แล้วแอดเพิ่มเข้าไปใหม่โดย ปิดการให้ตั้ง SSL โดยลูกค้า ลองมาหมดแล้วแต่ก็ยังไม่ได้

ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

ปล.ผมลองใช้ WP SMF ลองติดตั้งดูก็ยังไม่สามารถอ่าน css ได้ครับ

นึกออกแต่เรื่อง Permission และ Owner เรื่องเดียว
เรื่องรองก็ .htaccess ที่เขียน

ไม่อ่านที่ว่านี่เป็นยังไงครับ ลองเข้าตรงๆ แล้วขึ้นว่าอะไร?

ดู access log สิครับ
มัน return status อะไร 200 404 หรือ 403

เคยเจอกับ nginx ครับ

css ประมวลผลบน browser ?

ไม่อ่านที่ว่านี่นิยามยังไงครับ ไม่ include หรื include แล้วแสดงผลเพี้ยน

ถ้าไม่ include ก็ดูตัวเล็กตัวใหญ่ครับ. แต่ถ้าเป็นเพราะ SSL แล้ว css บางอย่างไม่ทำงานเป็นปัญหาปกติที่อาจเกิดขึ้นได้แก้เคสต่อเคสครับ.

ลองเรียก File css โดยตรงก่อนเลยครับ ว่าได้ไหม

web server ปรับแต่งอะไรหรือเปล่าครับ?

css มันก็เป็นไฟล์ เหมือนๆพวกไฟล์ html หรือ ไฟล์รูปภาพนั่นแหละ ลองเรียกตรงๆดู ว่าได้มั้ย
เรียกไม่ได้ ก็เปิดดู access log ว่ามัน error อะไร

ขอบพระคุณทุกท่านอย่างสูงครับผม