มีใครอยู่ที่ CS แล้วเจอปัญหาเรื่อง mail delay บ้างมั้ยครับ

แต่เดิมผมอยู่ที่ ISSP ไม่มีปัญหาเรื่องเมล delay เลยครับ
มีแต่ปัญหาเรื่องห้องร้อน กับ inter น้อย

พอย้ายมาที่ cs เสือป่า ปรากฎว่าลุกค้าส่งเมลไปต่างประเทศ
บางส่วนใหญจะ delay ครึ่งชั่วโมงบ้าง บางครั้งครึ่งวัน

ในประเทศบางครั้งก็เป็น

ระบบเดิมทั้งทั้งเลยครับ เปลี่ยนแค่ ip อย่างเดียว
ก็เลยไม่คิดว่าจะเป็นที่เครื่องผมนะ จะเกี่ยวกับระบบของ cs หรือป่าว ?
ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่อยู่ cs มีปัญหาแบบนี้กันบ้างมั้ยครับ

ชั้น 16 เคยเจอปัญหาครับ

เสือป่าพี่หนึ่ง มันมีไม่ถึงชั้นน้านนน ครับ

จขกท. case ที่ว่ามีปัญหาทุก mail domain รึป่าวครับ ที่อยู่ host เมืองนอกอ่ะครับ ถ้าได้รายละเอียดดีๆ อาจจะมีท่านอื่นๆมาตอบได้น่ะครับ

ชั้น 16 ที่ผมเจอปัญหา ของ cs หรือเปล่า ไม่รู้ รู้แต่ว่าย้ายหนีออกมา

สงสัยชั้น 16 คงเป็นตึก กสท แน่แล้ว แต่จขกท สงสัยเน็ทออกท่อ กสท แหง่มๆครับ

ตอนนี้ ใครวางที่ proen บ้างครับ

ผม trace ไม่ออกเลยครับ ออกบางช่วง… ช้าด้วย…
เป็นมา 2 อาทิตย์ กว่าแล้ว… ใครเป็นบางครับ…