CS-Loxinfo เมื่อไรจะแก้ปัญหาได้ 2 วันแล้ว

กำลังเซ็ง แก้ไม่หายซะที ถามเจ้าหน้าที่ก็ตอบนู้นนี่นั้น ไม่ซ้ำกันแต่ละครั้ง ใครรู้บ้างว่าเป็นเพราะอะไร แล้วจะแก้ปัญหาได้เร็วสุดแค่ไหน ที่สำคัญเป็นแค่ IDC3 :189bbdde:

ปล. CS มีปัญหาทำไมไม่มีคนโพสต์ถามเลย

ครับก้อแย่เหมือนกันครับ ยังไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร เป็นแบบนี้อีกวันคงต้องย้ายล่ะครับ มันไม่ไหว ถ้าเป็นแบบนี้

พึ่งไปส่งของที่ CS มา มันเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ :blink:

สาเหตุหลักคือ core ฝั่ง csloxinfo idc3 โดนยิงฮะ ร่วงทั้ง IDC3 ไปหลายรอบเลย
ทยอยเพิ่มระบบป้องกันหลายๆ อย่างกันอยู่ครับ ติดปัญหาทั้งจากข้อจำกัดอุปกรณ์เอง ทั้งจากข้อมูลการโจมตีภายนอกทำให้ล่าช้าไปพอควรครับ
ที่ปรับไปกำลัง monitor กันอยู่ วันนี้ล่มไปอีกสองรอบ แล้วก็มีปรับเพิ่มตามการโจมตีไปแล้วครับ พยายาม monitor traffic กันอยู่ว่ามีอะไรหลุดอีก

อันนี้คือที่คุยกะ engineer cslox นะครับ ไม่ใช่ผมเป็นคนแก้

เป็นวันที่ 3 วันนี้ วันอังคารก้อยังไม่หาย งงเหมือนกัน ทำไมแก้ไขไมไ่ด้เลยเหรอครับ ถึงขึ้นยิงร่วงทั้ง IDC ได้นี่ สุดๆ จริงๆ

เมื่อคืนก็เป็นประมาณ 30 นาที แต่จะว่าไป CS นี่ปัญหาน้อยนะครับ ถ้าใครใช้ CAT คงจะชิน :026:

ถ้าให้ @icez แก้นี่คงจบใน 24ชม 555+
:d16c4689::07baa27a::d16c4689:

ไม่ล่ะครับ ผมคนนอก แถม network cs ใหญ่กว่าที่คุมอยู่ไม่รู้กี่เท่า - -’ คงใช้เวลาไม่ต่างกันเท่าไหร่

ได้ข่าววงในมาว่ามีคนจะโจมตี switch คุณป๊อปแต่ไม่สำเร็จเพราะคนตั้งค่าเทพ เลยไปโจมตี core switch ของ CS แทน จริงหรือเปล่าครับ