โดนแอบใช้ Credit Card!

เมื่อกี้เพิ่งได้รับโทรศัพท์จาก ธ.กอไก่(ปกปิดนิด) ว่าคุณได้ใช้บัตรเครดิต เมื่อวานนี้ตอน เที่ยงคืนหรือเปล่า ? ( เหอะๆ ตอนเที่ยงคืนไม่มีลูกค้าจดโดเมนนี่หว่า ?)

เจอมากะตัวครับ เขาตัดยอดไป 4000 กว่าบาท(ไม่หนักเท่าของคุณ)
ผมเช็คเจอก่อน รีบติดต่อ Bank แต่ Bank เขาให้เจ้าหน้าที่ติดต่อผมช้าไปนิด
เขาเลย เก็บเงินผมไปแล้ว หักอัตโนมัต
แล้ว Bank ให้ทำการอายัต 3 เดือนได้เงินคืน

[quote author=thaiton link=topic=4018.msg31579#msg31579 date=1156408162]
เมื่อกี้เพิ่งได้รับโทรศัพท์จาก ธ.กอไก่(ปกปิดนิด) ว่าคุณได้ใช้บัตรเครดิต เมื่อวานนี้ตอน เที่ยงคืนหรือเปล่า ? ( เหอะๆ ตอนเที่ยงคืนไม่มีลูกค้าจดโดเมนนี่หว่า ?)

อืมมมม

[quote author=iLvBeginner link=topic=4018.msg31592#msg31592 date=1156432737]
อืมมมม

เรื่องนี้ ขอให้ผู้ถือบัตรสบายใจได้ระดับนึง หากไม่ได้ใช้จริง และมีการเรียกเก็บ สามารถทำเรื่องปฏิเสธการชำระเงินได้ 100% ไม่ต้องสำรองเงินจ่ายก่อนด้วย ยกเว้นตัดผ่านธนาคารอัตโนมัติ (ซึ่งไม่ควร เสี่ยงครับ) ผู้รับกรรมคือร้านค้าครับ แต่อย่าไปมั่วนะครับ หากใช้จริงก็จ่ายซะ เพราะ bank ก็รู้แกวเหมือนกัน ปฏิเสธบ่อยอาจถูก blacklist ได้ เดี๋ยวนี้บาง bank จะเปลี่ยนบัตรเครดิตให้เลย กรณีที่บอกว่าไม่ได้ใช้

ยืนยันครับ ถ้าสลิบสิ้นเดือนมามียอดผิดปรกติที่เราไม่ได้ใช้ ปฎิเสธการชำระเงินได้ครับ แบงค์จะไม่เก็นเงินกับเราครับ

ข้อดีอีกข้อครับ ใช้บัตรเครดิตไปซื้อสินค้า ถ้าสินค้าไม่ดี เสียหาย ชำรุด เราแจ้งคืนสินค้ากับผู้ขายได้ ภายใน สามสิบวัน ถ้าผู้ขายไม่ยอมเปลี่ยนสินค้าให้ เราก็แจ้งไม่จ่ายเงินให้ธนาคารได้ครับ (เช็ครายละเอียดในเงื่อนไขการใช้ บัตรชำระค่าสินค้าให้ดีๆ แบบว่าตัวเล็กมากๆ ต้องเอาแว่นขยายมาอ่าน) แต่ส่วนใหญ่ ร้านค้าจะรีบเปลี่ยนให้ครับ เพราะกลัวโดนเรียกคืนเงิน

ยืนยันครับ รายการไหนเราไม่ได้ใช้จริง ยกเลิกกับแบงค์ได้

ผมก็โดนบ่อยๆครับ แอบใช้บัตร โดนบ่อยมากๆ ทุกเดือนเลย ทำอะไรไม่ได้
บางทีก็มาแอบใช้เงินสดเลย

เอ โดนแอบใช้ทุกเดือนแบบนี้ มันยังไงอ่ะครับ ผมว่าไม่ได้แอบหรอกครับ “เรา” ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นมากกว่า 555

ขอบคุณทุกท่านครับ +1 ให้แล้วครับทุกท่าน