Cpu โหลดมากขึ้น ปรับแต่งอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำครับ

พอดีเว็บที่อยู่ในเครื่อง โตขึ้นเรื่อยๆ ครับตอนนี้ เลยอยากหาวิธีรับมือไว้ก่อน
รบกวนท่าน admin แนะนำด้วยครับ จะปรับแต่งไรดี ขอแบบเข้ากันได้กับ Control Plesk 7.5.4 นะครับ

เอาปรับแต่งก่อนนะครับ อัพเกรดไว้ทีหลัง ไม่อยากให้ server down ครับ

server : FreeBSD 5.3

ขอบคุณครับ

compile kernel ใหม่แล้ว restart เครื่อง (ส่วน option ในการ compile ขึ้นอยู่กับ hardware ครับ) – มันก็ down ไปซัก 3-4 นาทีน่า

ปรับ config mysql ให้เหมาะสมครับ
ลองอ่านบทความเก่าๆ ดูครับ :wavey:

ปรับ Mysql , APC Cache ก็น่าจะโอเค

ขอบคุณทุกท่านครับ จะพยายามมากๆ มือใหม่แหะๆ

เว็บโตขึ้นเรื่อยๆ ก็ต้องปรับราคาครับ