Cpanel จะเช็คข้อมูล email ลูกค้าได้ยังไงครับ

ตอนนี้ server ผมจะเต็มเพราะ email ลูกค้า ไม่ยอมลบ email ผมจะทำยังไงดีครับ ผมสามารถเข้าไปลบได้โดยที่ไม่ต้องเปลียนรหัสผ่านของลูกค้าได้ไหมครับ

ระวังจะไปผิด พรบ.คอมพ์ เข้าน่ะครับ

ข้อมูล อีเมลของเขาไปลบของเขา

ลูกค้าใช้พื้นที่เกินโควต้าที่ให้ไปเหรอครับ จึงต้องเข้าไปลบออก ถ้าเขาใช้ไม่เต็มแล้วคุณไปลบ มันไม่น่าจะถูกต้องนะครับ

ถ้าลูกค้าใช้ไม่เกินพื้นที่ เราก็ต้องเพิ่ม HDD หรือไม่ก็ต้อง ขยายเครื่องครับ แต่ถ้าเกิน ก็แจ้งไปให้ระงับ หรือไม่ก็ปรับพื้นที่เพิ่ม ถ้าไม่ติดต่อมา ก็ระงับไว้

มันมี quota นี่ครับ หรือขายแบบ unlimited?

ไม่ได้ unlimited ครับ แต่แจ้ง ลูกค้าแล้วครับ ขอบคุณครับ

ปรกติ quota เต็ม mail ใหม่ก็เข้าไม่ได้ ไม่ใช่หรือครับ