เปิดตัว Controller ReachController อย่างเป็นทางการ

เรียนสมาชิก ทุกท่าน

ได้ยินว่า version นี้ สามารถใช้ Subdomain จริงๆได้

ฟังก์ชั่นยังเหมือนเดิมครับคือเป็น Subdomain เทียมครับถ้าต้องการ Subdomain แท้ต้องติดต่อ admin ครับเพราะระบบถือว่าเป็น 1 Domain

lol

ขออภัยครับ เครื่องผมค้างนะทำให้ post ซ้ำขออนุญาตเอาออก 1 กระทู้ครับ lol

มีตัวทดลองใช้มั้ยครับ

อ่านดูรายการ Bug ที่อัพเดต …

ช่วยกันวิจารณ์หน่อยครับ
ผมกำลังพิจารณา mx กับ plesk สองจิตสองใจครับ
อืม ว่าแต่ plesk นี่เห็นบอกว่าเปลี่ยน theme ได้ ผมเข้าใจผิดหรือเปล่า

ด้วยความเคารพ

มาร่วมแสดงความยินดีกับความสำเร็จอีกขั้นนึงของทีมงานครับ

ปล. ใบเสร็จผม 4 ชุดยังไม่เห้นสักชุดเลยนะครับพี่ ฝากตามด้วยคร๊าบบบบ
ปุ๊ก

[quote author=hostmaungsiam link=topic=4344.msg34689#msg34689 date=1160042802]
ฟังก์ชั่นยังเหมือนเดิมครับคือเป็น Subdomain เทียมครับถ้าต้องการ Subdomain แท้ต้องติดต่อ admin ครับเพราะระบบถือว่าเป็น 1 Domain

[quote author=superdog link=topic=4344.msg34694#msg34694 date=1160046007]
อ่านดูรายการ Bug ที่อัพเดต …

[quote author=bunpot link=topic=4344.msg34693#msg34693 date=1160045884]
มีตัวทดลองใช้มั้ยครับ

update เพิ่มเติม

รายการปรับปรุงครับ

6 ตุลาคม 49 Version 1.0.3

• หน้า Subdomain เพิ่มระบบ แยกหน้า
  • ลบ Appool ด้วยหากลบเว็บ

7 ตุลาคม 49 Version 1.0.4

• Support PHP ทั้ง 4.x-5.x
  • Support Mysql ทั้ง 4.0.x- 5.x
  • Support Merak Version ล่าสุดแล้ว
    :wavey:

9 ตุลาคม 49 Version 1.0.5

• เพิ่มให้แก้ไข B/W ได้
  • แสดงวันที่ เพิ่มเว็บไซด์
  • แก้ไขปัญหา เช็ค B/W ผิด

รายการปรับปรุงเพิ่มเติม

11 ตุลาคม 49 Version 1.0.6

• แก้ปัญหา forget password admin
  • ReachDB Support Mysql 4.1-5.x
  • เพิ่มปุ่ม start/Stop web และแสดงสถานะ ในหน้า Check Billing

ผมคิดว่า Product ไม่ต้องออกใหม่ทุกวันก็ได้มั้งครับ น่าจะรวบรวมรายการเก็บไว้ แล้วค่อย Release ทีเดียว
อาจจะเดือนละครั้ง ก็ได้ครับ แล้วก็ทดสอบส่วนที่ทำเพิ่มให้เรียบร้อย. จะได้ไม่มีรายการแก้ไขโผล่ใน Release
ถัดไำป… น่าจะดีกว่านะครับ.

เรื่องนี้มันอยู่ที่นโยบายครับ ทางผมและทีมงานได้พยายามพัฒนาโปรแกรมอยู่ทุกวันดังนั้นเวลาเห็นว่าตัวไหนเป็นประโยชน์ก็จึงได้ออกเวอร์ชั่นใหม่ออกมา แต่ก็นั้นแหละครับในบางครั้งการพัฒนาโปรแกรมก็มี bug บ้างซึ่งหากทางผมทราบปัญหาก็จะรีบแก้ไขเพื่อไม่ให้ปัญหาที่เกิดทำให้เกิดผลเสียกับผู้ใช้ครับ ดังนั้นจึงทำให้มีการ update version ใหม่ออกมาอยู่เสมอ อาจช้าบ้าง เร็วบ้างก็อยู่ที่ช่วงจังหวะครับ ไม่ได้ออกทุกวันเสมอไป บางฟังก์ชั่นก็เป็นส่วนของผู้ใช้แสดงความต้องการมาว่าต้องการเพิ่มเติมอะไร ดังนั้นเมื่อทางผมและทีมงานได้พัฒนาในส่วนที่ผุ้ใช้ต้องการได้ก็จึงมีการออกเวอร์ชั่นใหม่ออกมาครับ

แจ้งความคืบหน้าของการพัฒนาโปรแกรมครับ

13 ตุลาคม 49 Version 1.0.7

• แก้ปัญหาผู้ที่ใช้ mysql 5.x เวลาลบเว็บ
  • เพิ่มระบบ Config IIS Auto อีก 3 Function
  • เตรียมพร้อมระบบ ติดตั้งทุกโปรแกรม ใน 1 Click

16 ตุลาคม 49 Version 1.0.8

• แก้ปัญหา Reseller Start Web ไม่ได้
  • Support DB MSDE แล้ว ใช้แทน MSSQL ได้เลย
  • เปลี่ยนระบบติดตั้งใหม่หมด เพียง 1 Click ติดตั้งให้ ทุกโปรแกรม ไม่ต้องรอ ไม่ต้องคลิ๊ก