เขียน Control Panel ใช้เอง

เพื่อนๆ เคยมีใครคิด หรือลงมือเขียน Control Panel เพื่อใช้งานเองบ้างหรือเปล่าครับ?

ผมเคยลงมือไปครั้งนึงแล้ว ติดเรื่องเดียวจริงๆ คือ Manage DNS ผ่านทาง C# แล้วก็เลิกไป (ประมาณว่าไม่มีเวลาเขียนต่อ)

ตอนนี้กลับมาดูๆ อีกครั้ง เออ…น่าทำต่อให้เสร็จๆ ไปนะ

ที่ออกแบบไว้คือเป็นระบบ Multi Server สามารถแยก resource ออกจากกันได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น web server, mail server, dns server

ตอนนี้ถ้าจะทำต่ออาจจะต้องมีพวก billing, register module, แล้วก็ log server พ่วงมาด้วย

ปล. ที่ว่ามานั่น เป็นการผสมระหว่าง ASP.Net, Windows Server และ power shell script นะครับ ใช้งานบน Windows Server 2003 อย่างเดียว

มีใครอยากร่วม Project ด้วยมั๊ยครับ? ไม่มีค่าตอบแทนให้ แต่ตั้งใจว่าถ้าทำเสร็จจะปล่อยให้ใช้งานฟรีๆ แต่หาตังค์โดยการ Support ครับ

เทพมากๆ ครับ ถ้าใช้งานได้ดีขายถูกๆ ให้ผมหน่อยนะ
สนับสนุน software คนไทยด้วยกัน

ไม่แน่ใจว่าตาฝาดไปหรือเปล่า

จำได้ว่ามีสมาชิกใน THT เคยคิดจะเขียนอยู่เหมือนกันมั๊งครับ