ตารางเปรียบเทียบความสามารถของ Control Panel

ผมและทีมงานได้หาข้อมูลและให้ผู้รู้ทำให้บางส่วนแล้วครับสำหรับตารางเปรียบเทียบความสามารถของ control panel นะมีอยู่ประมาณ 3-4 ยี่ห้อ ใครสนใจ PM มาแจ้งอีเมล์ได้ครับหรือจะเมล์มาตามรายละเอียดอีเมล์ข้างล่างก็ได้ครับ จะจัดส่งไปให้และถ้าดูแล้วไม่ถูกต้องรบกวนแก้แล้วส่งกลับด้วยครับ

ที่ผมให้ผู้รู้ได้ทำเปรียบเทียบไว้นะจะมียี่ห้อดังต่อไปนี้ครับ

Mx-Controller,Cpanel,Ensim,Pelesk7 ครับเป็นการเปรียบเทียบคุณสมบัติของโปรแกรมเป็นรายข้อเลยครับ

เพิ่มเติมครับ ผมได้เพิ่มมาอีกตัวหนึ่งครับ
สรุปตอนนี้ผมมีรายการเปรียบเทียบแล้ว 5 ชนิด

ที่ผมให้ผู้รู้ได้ทำเปรียบเทียบไว้นะจะมียี่ห้อดังต่อไปนี้ครับ

Mx-Controller,Cpanel,Ensim,Pelesk7,Direct Admin ครับเป็นการเปรียบเทียบคุณสมบัติของโปรแกรมเป็นรายข้อเลยครับ

[font=Optima]หมายเหตุ วัตถุประสงค์ที่จัดทำขึ้นมาเพื่อให้เป็นประโยชน์แก่สมาชิกไม่ได้จัดทำขึ้นเพื่อโจมตี ผู้หนึ่งผู้ใด และข้อมูลที่จัดทำขึ้นได้มาจากผู้รู้ได้ให้ความกรุณาจัดทำให้[/font]

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ มีประโยชน์มากทีเดียว :angel:

Direct Admin ความจริงไม่ต้องเปรียบก็ได้นะครับ มันใช้ asp ไม่ได้ครับ

ที่ผมอยากให้มีการเปรียบเทียบกันนะไม่ได้ดูครับว่า Control panel ตัวไหนใช้ scripts อะไรครับแต่เป็นการเปรียบเทียบความสามารถต่าง ๆ ของ Control panel อย่างเดียวครับ

ออครับ

ตารางที่ทำนะครับไม่ได้บอกว่าที่ผมทำถูกนะครับอาจผิดก็ได้ถ้าท่านผู้รู้ท่านใดได้รับไปแล้วเห็นว่าผิดขอความกรุณาแก้ไขแล้วส่งกลับด้วยนะครับ