แก้ไข Contacts ของโดเมน ต้องรอกี่ชั่วโมงถึงจะเปลี่ยนแปลงใน whois ครับ

พอดีตอนจดไปใช้ user ของน้อง
พวกข้อมูล Registrant Administrative พวกนี้เลยเป็นของน้องหมด
ซึ่งผมได้เข้าไปแก้ใน Domain Manager แล้ว แต่ใน whois ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ
ผมอยากรู้ว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน และ คนอื่นสามารถดูข้อมูลอันเก่า (ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน) ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

รอซักวัน สองวันแหละครับชัวร์สุด

ของเก่ามีบางเวบสามารถดูย้อนหลังได้ แต่ต้องเป็นสมาชิกจ่ายเงินก่อน
อย่าง domaintools ครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วจะมีวิธีไม่ให้สามารถดูย้อนหลังได้มั้ยครับ
เช่นติดต่อไปทางเว็บที่จด หรือ เพิ่ม Private Domain ลงไปน่ะครับ

ไม่น่าจะทำได้น่ะครับ

ทำไมถึงไม่ต้องการให้ดูย้อนหลังหรอครับ :blink: