ต้องการหาคน config server ครับ

สิ่งที่มีตอนนี้

1. Server ของ DELL อยู่ 1 เครื่องครับ HDD SAS 600 * 3
    dell r 610 cpu 5503-06 2
    ram 16 gb.
    600
    3 (อาจจะเพิ่ม)
    power x2
  2. WINDOWS SERVER 2012 R2 ทดลองใช้งาน
  3. Software อื่น ๆ สามารลบออกได้
  4. PLESK12
    สิ้งที่ต้องการทำคือ
  5. OS จะลงใหม่ก็ได้ เป็น WINDOWS (ซื้อของแท้) หรือ LINUX ก็ได้
  6. ต้องการให้บริการ Web server ยังอยากใช้ PLESK อยู่
  7. ต้องการให้บริการ Database (MYSQL, MSSQL)
  8. CLOUD STORAGE (OWNCLOUD) อันนี้ใช้เอง
  9. SVN อันนี้ใช้เองในทีม
  10. VPS ไม่เน้น

หมายเหตุ ยินดีเปลี่ยนแปลงตามคำแนะนำครับ
ผมเป็น Programmer ไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้เลย แต่ยากมีให้บริการสำหรับลูกค้าตัวเองอะครับ ผมเลยซื้อเครื่อง Server มา 1 เครื่องแล้วบริษัทที่ขายให้ผมเขาก็ set ได้ไม่ตรงความต้องการอะครับ ผมเลยต้องการหาคนมา config ให้อะครับ

แนะนำการลงเองก่อนนะครับ
Set RAID ใช้ RAID 5 อาจจะปรับเปลี่ยน ถ้าต้องการเรื่อง Performance (ลองหาอ่านดูครับ RAID แต่ละอย่างต่างกันอย่างไร)
ส่วน OS ลงเป็น ESXi ครับ -> แล้วค่อยลง Windows หรือ Linux ค่อยเลือกเอาตามความต้องการครับ
หลักจากนั้น Install Pask ครับ
ส่วนเรื่อง SVN ก็ลงใน อีก Server

แปลว่าเรามี 1 Server หลักที่ลง ESXi และจำลองเป็น VPS 2 เครื่องเพื่อลง OS ของ Pesk และ SVN ครับ

ส่วนจะไม่ลง ESXi ก็ได้นะครับ ก็ลง OS ไปเลยก็ได้ครับ
ปล.ที่วางเครื่องก็สำคัญนะครับ แต่ก็ขึ้นกับงานว่าเราจะวางภายใน หรือภายนอก

ผิดถูกอย่างไงขออภัยด้วยนะครับ

รับคอนฟิกให้ได้ครับ ติดตั้งเป็น virtual server โดยใช้ proxmox ให้
และลงเครื่อง vm ต่างๆ คอนฟิกให้ตามความต้องการครับ

ราคาตกลงกันได้ครับ win-win

line : tumm.tanatpat

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.