มีใครพอจะเเนะนำการ config Dell PowerConnect ได้ไหมครับ?

ทางผมกำลัง จะ config network switch “Dell PowerConnect 8132f”
อยากให้ มัน switch ปกติ เลยครับ L1 เลย จะต้องทำยังไงบ้างครับ ??

ทางผมไม่รุ้คำสั่งการใช้งานของ dell powerconnect เลยครับ
หา manual ไม่เจอใน online เลย หากใครมีเเหล่ง ช่วยเเชร์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ต่อ console ได้หรือไม่ครับ

แล้วพิมพ์ ? หรือ help ดูเบื้องต้นก่อนได้ไหมครับ

หลักการมันต้องประมาณไหนครับ ที่ผมลองหาๆ ยัง งงๆ อยุ่ครับ
ผมใช้คำสั่ง
? (ดู command)
show ? (เพื่อ list ว่าเเสดงอะไรได้บ้าง)

เเต่ว่าผมหาที้สำหรับ config static ไม่เจอครับ