อยากอ่านกระทู้และ comment ของ pantip ที่โดนลบอะครับ

บางที่สื่อไม่ควรปิดกั้นความจริงนะครับ แม้จะเกี่ยวข้องกับของสูงก็ตาม …

ความจริงต้องห้ามต่างๆ ที่อ้างไปที่ pantip เกือบ 100% มักจะโดนลบไปแล้ว -_-

//mod ย้ายไป นั่งเล่น หน่อยครับ …

1. ถ้าความจริงนั้น รู้ไปก็ไม่มีประโยชน์ หรือรู้ไปก็มีแต่โทษ ก็ไม่ควรจะรู้นะครับ
  2. ความจริงนั้น มันจะทำให้เจ้าของเวบติดคุก แล้วเป็นตามข้อ 1 เป็นคุณจะเข้าคุกป่ะครับ อิอิ
  3. บางเวบที่ว่าแน่ ๆ ก็ยังไม่กล้าระบุชื่อตรง ๆ เลยครับ มีคนมาท้า ๆ ก็ได้แต่เลี่ยงบอกว่าไม่อยากเข้าคุกเหมือนกัน 55

ลองใช้ google ดูครับ เผื่ออยู่ใน cache

เฮ้อ…

เรื่องบางเรื่องไม่อยากรู้บ้างก็ได้นะคะ

เคยคิดเหมือนกันครับ (อยากรู้เหมือน จขกท)

แต่ติดว่า pantip.com เป็นลูกค้า ของ บริษัทฯ

แบบพี่หมวยว่าก็ถูกครับ เรื่องบางเรื่องไม่รู้จะดีซะกว่า (เศร้าๆ พูดถึงความหลังแล้วเศร้า)

ตอนนี้คงมีเรื่องเบื้องสูงกันเยอะ โดยเฉพาะเรื่องความหลัง
แต่ผมว่าก็คงไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเกิดอะไรกันแน่ อย่าเดา และอย่าอยากรู้เลยครับ

ถ้าเรื่องเหตุการณ์สวรรคตฯ วันก่อนเดินผ่านที่ร้านหนังสือซีเอ็ดฯ เห็นมีใครมาทำเป็นหนังสือขายอยู่
แต่ไม่ได้หยิบมาดู เพราะคิดอย่างคุณ poomjit ว่าแหละครับ

“เรื่องบ้างเรื่อง ไม่รู้เรื่องบ้างก็จะดี”

ผมเคยฟังไอ้พวกนักวิชาการ บ้าๆ บอๆ
เค้าก็ตัดบุคคลแต่ละคนออก จนเหลือ คนเดียว :ninja:
ผมอยากจะตอบมันมากๆเลยว่า มรึงรู้ได้ยังไง ถึงหรึงจะลำดับเหตุการณ์ยังไงก็ตาม ถ้าไม่ได้อยู่ในห้องบรรทมของพระองค์ ใครจะไปรู้

เรื่องบางเรื่อง รู้ไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

ครับ สนใจเรื่องดาราอาวุโสท่านนี้มากกว่าครับ ศรินทิพย์ ศิริวรรณ google ช่วยไม่ได้อีกแล้วครับ …

เรื่อง ร.8 ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ย … สงสัยตอนประถมไม่ได้สนใจอะไร …