Comment การทำงาน+ให้บริการ hostingdynamo.com

ขอ Comment หน่อยนะครับ

1. การให้บริการของ hostingdynamo โทรไปไม่ค่อยจะรับครับ แล้วไม่โทรกลับด้วย แ ต่พอรับโ ทรศัพท์แ ล้วส่วนเรื่องการคุยน้ั้นก็ยังดีอยู่ครับ

สงสัย discuz จะเป็นจำเลยรายต่อไป จาก phpnuke
อื่นๆ no comment ครับ

เดี๋ยวคงมาตอบแหละครับ แต่ดูจากราคาแล้ว เครื่องนึงก็น่าจะทำงานหนักอยู่เหมือนกัน

วันนี้ก็ยังไม่ได้เลยครับ เว็บก็ยังไม่สามารถเข้าได้ เหอ ๆ ไม่มีอีเมลแจ้งเตือน ไม่มีโทรศัพท์ พลังเงียบครับ
จริงๆ ก็สามารถเข้าได้ตั้งแต่

โทรไปไม่รับบางทีอาจจะติดสายอื่นอยู่ครับเป็นสายซ้อน และถ้ามีโทรเข้ามาเรื่อยๆทั้งวันคงไม่มีเวลาโทรกลับ
ยิ่งเป็นโฮสราคาถูกยิ่งไม่อยากโทรกลัีบ เพราะค่าโทรอาจจะแพงกว่าค่าโฮสที่คุณจ่ายเขาซะอีก
ซื้อโฮสราคาถูกก็ควรเป็นฝ่ายโทรไปครับ แต่ถ้าคนโทรไปเยอะก็ต้องเห็นใจคนรับด้วยเช่นกันครับ
ยิ่งเวลาโฮสมีปัญหาคนต้องโทรเข้าไปเยอะแน่นอนครับ ยังไงก็ขอให้เว็บใช้งานได้ไวๆครับ

เรื่องโทรกลับก็ลำบากนะ… ยิ่งลูกค้าใหม่ๆเบอร์โทรยังไม่คุ้นเคยกันก็คงต้องเปลี่ยนเวลาโทรกันหน่อย บางคนทำโฮสติ้งเป็นเสริม… ช่วงเวลาปกติกลางวันอาจจะไม่สะดวกรับเรื่องหรือแก้ปัญหาได้ครับ ก็บอกแล้วว่าหาโฮสที่เขาทำงาน full time ก็ติอต่อกันได้ตลอดเวลาครับ

เรื่องราคาผมไม่ขอคอมเม้นท์ครับ… นานาจิตตังค์… แต่โทรก็ต้องใช้ตังค์ :unsure:

ทางเว็บบอก ติดต่อได้ 24*7 ลองเข้าไปดูเองหละกันนะครับไม่อยากพูด http://www.hostingdynamo.com/ ด้านขวาบอกว่า Hotline

[quote author=SonicWALL link=topic=13455.msg131394#msg131394 date=1220988593]
ขอ Comment หน่อยนะครับ

1. การให้บริการของ hostingdynamo โทรไปไม่ค่อยจะรับครับ แล้วไม่โทรกลับด้วย แ ต่พอรับโ ทรศัพท์แ ล้วส่วนเรื่องการคุยน้ั้นก็ยังดีอยู่ครับ

ตัวจริงปล่าวไม่รู้
ที่จริงเองก็ไม่อยากตอบในกระทู้นี้เป็นเรื่องของผู้ใช้บริการและผู้ให้บริการ
แต่ตอบกลับมาแบบนี้
แล้วรุปนี้แปลว่าอะไรครับ

ก็ไม่อยากจะยุ่งเลยนะครับ…แต่คุณ@love กรุณาแนะนำตัวด้วยหากเป็นผู้ให้บริการ ให้เกียรติบอร์ดด้วยครับ

นั้นสิ
กระทู้ก่อนที่ตอบกลับ ไม่ได้ใช้ user นี้

ไม่ทราบว่า จขกทม ได้ลองติดต่อทาง email หรือว่า หน้า support หรือยังครับ

พอดีเห็นมีหลายช่องทางให้ติดต่อ

เรื่องติดต่อทาง Email นั้นยังครับยอมรับจริงๆ เลยอันนี้ แต่พอมา อ่านกะทู้นี้ อ้างอิงจาก ลิ้งนี้ก็ได้ครับ http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=11912.msg118366#msg118366

ย้ายไปราคาพอๆกันเลยนะครับ :slight_smile:

เรื่ิิอง

อยากจะถาม ผู้ให้บริการหน่อยครับ

ไม่ได้เข้ามาช่วยหรือแต่ต่างให้ผู้บอริการรายที่กล่างถึง อะครับผมแค่เข้ามาบ้น เพราะ เว็บผมที่เช่ากับเค้าก็เน่าอะครับ แค่เข้ามาเสริมว่า เค้ารับแค่นั้นนั้นเอง ตามเวลาที่บอก โดยเฉพาะ หมายเลขที่ 24/7 ก็รับแค่เท่าที่บอก นี้ก็กำลังดูโฮดใหม่

ไงก็แนะนำให้ลองคิดดีก่อนเลือกใช้อะครับ ถูกจริง แต่ไม่ได้หมายความว่าจะดีจริง ผมก็แค่เป็นผู้ใช้บริการ คนนึง พึงจะรู้จักที่นี้ไม่ถึงอาทิตก็ไล่อ่านดู ถ้ารู้ก่อนหน้านี้ซักเดือนสองเดีือน คงดีกว่านี้

ขอบพระคุณอย่างสูงที่ช่วยชี้แจงครับ ขอประทานอภัยหากเข้าใจผิดกันครับ

take care.

ดีนะกลับเข้ามาอ่านไม่นั้นเละ -,- นี้ก็ต้องเตียมเงินเช่าที่ใหม่ เพราะ vip ในบอร์ด บ้นกันเข้ามาและ เซงมากมาย ต้องตอบปัญหาทุก ชม