อยากถามผู้ให้บริการ colocation ครับ

ปกติถ้าจะเข้าไปทำเครื่องจะต้องแจ้งผู้ให้บริการก่อนนานเท่าไหร่ครับ แล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

ปกติผมไม่ได้ตามเข้าไปด้วยครับ แต่จะสั่งทาง idc ดูแลให้
ลูกค้าโทรมาผมส่งเรื่องต่อก็สามารถเข้าได้เลยครับ ก็ดีอีกแบบ
แต่จะว่าไม่ดีก็ได้ เพราะเกิดผิดพลาดอะไรขึ้นมาแซวแน่ๆ

ส่วนเรื่องอื่นๆ คงแล้วแต่ provider ที่เค้าให้บริการอยู่แล้วล่ะครับ

ปุ๊ก

:slight_smile:

ถ้า CS ต้องส่งเมล์บอก noc ก่อนว่าใครจะเข้าถ้าเจ้าของตู้ ไม่ได้ไปด้วยอะ

จะเอาเครื่องเข้าต้องแจ้ง Sales ก่อน - -’ อีก แล้วให้ sales ส่ง job มาให้ทาง Noc ถึงเอาเข้าได้

ค่าใช่จ่าย ถ้าเป็นของผมคงไม่มีครับผม

ที่ CAT IDC ส่งสำเนาบัตรประชาชนมา ก็เข้าได้เลยครับ

ถ้ารู้ล่วงหน้าก็ควรแจ้งล่วงหน้าอย่างน้อย 1-2 วันครับ
หากฉุกเฉินก็ใช้สำเนาบัตรประชาชน เพื่อขอเข้าได้
แต่ปกติแล้วผมจะเข้าไปด้วยเสมอ เพราะในตู้ไม่ได้มีเครื่องเดียว แต่มีเครื่องของลูกค้าท่านอื่นที่ต้องรับผิดชอบด้วย

เช่นเดียวกันครับ เพราะอยู่ CS เหมือนกัน

เช่นเดียวกันครับ

CS เนี้ยเค้าอธิบายผมว่า sales จะต้องใช้ intranet

ก็ต้องแจ้งก่อน อะคับอย่างน้อยก็ 1 ชั่วโมง