ยกเลิกบริการ colocation

ขอคำแนะนำเรื่องยกเลิก colocation, พอดีใช้บริการ colo ที่หนึ่ง
ซึ่งทางผมส่งใบหัก ณที่จ่าย 3%ไม่ทันรอบ โทรมาต่อว่ายังกับไปขอเงินมันใช้

แต่ดันจ่ายค่าบริการล่วงหน้าไปแล้ว 1 ปี จะสามารถยกเลิก เดือนที่เหลือและขอเงินคืนได้รึเปล่าครับ
พอดีไม่มีสัญญา มีแต่ใบเสร็จแจ้งว่าจ่ายแล้ว อาจะจะยอมเสียค่าปรับให้ที่นี่ไป

ขอบคุณครับ

ถ้าที่คุณไปใช้บริการ ไม่ได้มีเงื่อนไขให้ขอยกเลิกก่อนระยะเวลาได้ ก็คงไม่ได้คืนครับ
ลองอ่านรายละเอียดหน้าเวบครับ

เรื่องหัก ณ ที่จ่าย ที่ว่าไม่ทันรอบนี่ยังไงครับ คือจ่ายเงินไปแล้ว ไม่ได้ยื่นภงด. 3/53 หรือว่าไงครับ
ถ้าใช่ เอกสารที่คุณออกที่หลังแล้วระบุวันที่ไม่ตรงกันนั้น มันจะเป็นปัญหาของผู้บริการนะครับ
เพราะอาจจะนำไปใช้ไม่ได้ ก็ระวังเรื่องพวกเอกสารด้วยครับ

ถ้าไม่มีสัญญาก็คงเอาคืนไม่ได้ครับ เว้นแต่จะคุยกันดีๆแล้วเค้ายอมก็ค่อยว่ากัน

แบบไหนครับ พอดีไม่เข้าใจ คือคุณออกช้า ไม่ตรงวันที่จ่ายเงิน หรือว่าส่งให้เขาไม่ทัน งง
อยากรู้เป็นความรู้หน่อย

ผมไม่แน่ใจเห็นทางนั้นแจ้งมาทาง email เลยตอบกลับไป ให้ช่วงแจงรายละเอียดกลับมาทาง mail
กลายเป็นว่าทางนั้นไม่พอใจ เลยต้องให้บัญชีฝั่งผมโทรไปคุย สุดท้ายสรุปว่าไม่จำเป็นต้องเสียค่าปรับแล้ว
โทรมาวีน ยังกับไปยืมตังมา เซ็งเลยครับ จ่ายล่วงหน้าไปแล้วตั้ง 25k ตอนนี้ไม่มั่นใจในบริการ อยากหาที่ใหม่มากกว่า

จ่ายร่วงหน้าเป็นปี ทำไมบิลล์ออกเป็นเดือนอะครับ ?

พอดีผมพึ่งจดบริษัทได้ปลายดือนเมษายน แต่นำ server ไปวางเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน
เลยทำให้ออกใบหัก 3% ให้ทางนั้นล่าช้า พยายามเอาไปส่งให้วันที่ 5 แต่ทางนั้นบอกไม่ทันแล้ว

ข้างล่างเป้นเมล์จากทางฝั่งผู้ให้บริการ
"[COLOR=#1F497D]ขอใบหัก ณ ที่จ่ายด้วยนะครับ บิลผมรอออกตั้งแต่เดอนก่อน[/COLOR][COLOR=black][/COLOR][COLOR=#1F497D] แต่เพิ่งได้ชื่อบริษัทมาเดือนนี้ จริงๆ มีค่าปรับด้วยนะครับ[/COLOR][COLOR=black][/COLOR][COLOR=#1F497D] ออกบิลไม่ตรงเดือน"[/COLOR]
ผมไม่รู้บัญชีซะด้วย สุดท้ายต้องให้ทางบัญชีคุยแทน

ตอนจ่ายต้นเดือน ได้บอกเค้าปะครับว่ายังไม่ได้จดบริษัท
ถ้ายื่นข้อมูลไม่ตรงกันแบบนี้ทางนั้นอาจโดนสรรพาการเล่นได้ เสียหายหลายแสน :189bbdde:

บอกครับผม

ท่านหักเค้า 3% ? หักแค่ 1 เดือนหรือยาวทั้งปีครับ?

ปกติหัก ณ.ที่จ่าย และใบเสร็จใช้ย้อนหลังได้ระยะนึงเน่อ แต่กรณีออกให้ในนามบริษัท โดยที่ไม่มีอยู่จริง จะเป็นความซวยของผู้ให้บริการได้

ตกลงเสียค่าปรับ 20 กว่าบาท ออกบิลให้ตรงเดือนก็จบ -_-

เอาน่า เพิ่งเริ่มครับ ลองดูกันไปก่อน ทำบริษัทเรื่องเอกสารสำคัญครับ
ภายในวันที่ 7ทุกเดือน ยื่น ภ.ง.ด. [I]53[/I] และภายในวันที่ 15 ของทุกเดือนยื่นภ.พ. 30
bookmark ปฎิทินนี่เก็บไว้เลยครับ http://www.rd.go.th/publish/6178.0.html
หากตรงกับวันหยุดราชการก็จะขยับเลื่อนออกไปตามประกาศที่เค้าแจ้งครับ

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ