ซื้อเครื่องไปวาง colo เมืองนอก แต่ไม่ต้องบินไปเองได้ไหมครับ

ปกติอยู่เมืองไทย ซื้อเครื่องวาง colo ก็ไปติดตั้งที่หน้าตู้ หรือลงเสร็จแล้วยกไป
ทีนี้ลูกค้าอยากได้โฮสต์เมืองนอก แต่ไม่อยาก dedicate เพราะว่าระยะยาวเค้าคิดว่ามันแพงกว่า

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเราจะสามารถไป colo เมืองนอก โดยที่เราไม่ต้องบินไปจัดการเองได้รึเปล่าครับ
เช่นว่า order สั่ง server ให้ไป shipping ที่ noc หรือให้ noc จัดการซื้อให้เรา อะไรแบบนี้อ่ะครับ

แล้วราคามันจะสูงกว่า dedicate มากรึเปล่าครับ เพราะคงต้องจ่ายเงินจ้างเค้าช่วย maintain ด้วยส่วนนึง

ตอนแรก dedicated ที่ผมเล็งๆ ไว้จะมี theplanet.com กับ rackspace.com อ่ะครับ

ขอบคุณครับ