สอบถามข้อมูล เกี่ยวกับการวาง colo

สวัสดีครับ

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับ ผู้ให้บริการ ที่ให้บริการวาง COLO ว่าจะวาง COLO ที่ไหนดี เช่น CSloxinfo , CAT ,TRUE , PACNET , ISSP หรืออื่นๆ

ลักษณะ การใช้งานเพื่ออัพโหลดข้อมูลจาก ไทย ไปยังปลายทางที่ Server สิงคโป ครับ

ผมต้องการ Link Inter มีการส่งข้อมูลที่เร็ว และ เสถียร ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

มีเงินก็จัด true idc (ต้องถูกกฏหมาย)

มีเงินกลางๆ จัด cat idc

pacnet

issp

cslox

เรียงลำดับตาม inter

ที่ไหนดี คงไม่มีใครบอกได้ครับ ถ้าหมายถึงเรื่องความแรง Link inter

มันอยู่ที่ เม็ดเงินครับ และ ตู้ที่อยู่ครับ

แต่ถ้าสมมุติ มีงบ 2500 เท่ากันทุกๆที่ ทรู คงตัดทิ้ง

เป็นผม ถ้าเน้น inter ผมเอา cat นะ เพราะไม่เห็นมีที่ไหนแรงเท่า cat

ปล. พูดกลางๆสัญญา แต่ละตู้ เท่าๆกันนะครับ

ตู้ที่อยู่ครับ หมายถึงอะไรครับ ถ้าผมเลือกใช้งาน CAT

เท่าที่ผมรู้ คือมันมีหลาย zone แต่ถผมไม่รู้รายละเอีดครับ

หรือเป็นจำพวกตู้ นั้นมีให้บริการเฉพาะ Web Host หรือ มี Camfrog กับ Bit พวกนี้ใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

จัดไป True กับ CAT ^^

2000 บาท / เดือนราคามิตรภาพ อินเตอร์ไม่เหมือนที่อื่นแน่นอน ตามลายเซนครับ

ผมหมายถึง สัญญา ในตู้ครับ

แต่ละตู้ ตาม IDC ตู้ไซต์ เดียวกัน ราคาไม่เท่ากันนะครับ

เช่น บางตู้ ซื้อ inter 1เมก บางตู้ ซื้อ inter 5เมก บางตู้ ซื้อ 512เค

เชียร์เจ้านี้ 1 เสียงครับ ของเค้าดีจริงๆ อุปกรณ์ในตู้ระดับ enterprise ลิ้งinter เสถียร เร็ว แรง

CAT & TRUE only u

แล้วมีไหม คับที่บอกว่าถูกๆอินเตอแรงๆ บริการไม่เอากำไร 555+

ผมจะวางสัก 10 เครื่อง

ขอแจมหน่อยถ้าใช้ 10-20Mbps Inter ขาอัพ มีใครพอรับวางป่าวครับ ^^

ทางเรารับวางครับ ขาอัพอยู่ 10M Inter

สนใจ pm มาได้เลยครับ รับแต่เครื่อง 1U นะครับ