จะวาง colo ไว้ที่ไหนดีครับถึงจะวิ่งออกต่างประเทศได้ไวสุดครับ?

คือผมจะวางเครื่อง โคโล เลยอยากจะทราบข้อมูลและรายละเอียดครับ

1. ผมต้องการที่จะวิ่งออกต่างประเทศได้ไวที่สุดครับ สมควรที่จะวางไว้ที่ไหนดีครับ
  2. อัตราค่าบริการคร่าวๆ ต่อเดือนเท่าไหร่ครับ
  3. มีงบประมาณ สำหรับเครื่องโคโล 2-3 หมื่นบาท สมควรใช้ server รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรถึงคุ้มค่าที่สุดครับ
  4. หากท่านใดมีข้อเสนอเกี่ยวกับสิ่งที่ผมต้องการรบกวน pm หาผมด้วยครับ เพราะผมไม่ถูกใจในการบริการของที่เก่ามากๆครับ

ขอบคุณ Thaihosttalk มาณ.ที่นี้ด้วยครับ

จัด

PM ข้อมูลไปให้เรียบร้อยครับ

colo-bit
หรือ
colocation อ่ะ

ถ้าอย่างหลังติดต่อมาได้ครับ

ขอถามแบบไม่มีความรู้เลยนะครับ มันต่างกันอย่างไรครับ ผมเคยใช้บริการแต่ vps

ใช้งานด้านเวปไซด์ครับ อาจจะมี vdo อธิบายตัวสินค้า เป็นเวปอีคอมเมิชครับตลาดต่างประเทศ

colo-bit : ไว้สำหรับวางเครื่องเพื่อใช้โหลด bittorrent หรือ peer-2-peer โดยเฉพาะครับ พวกโปรแกรม bitcomet อะไรพวกนั้น
colocation : ไว้สำหรับทำ web server, storage, etc…

Camfrog แหงๆ :smash:

[quote author=faison link=topic=24755.msg236343#msg236343 date=1260623683]
Camfrog แหงๆ :smash:
[/quote] ทุบๆๆๆๆๆๆ ห้าๆๆๆ

CAT, TRUE, ไม่ก็ CS-LOX ครับ น่าจะตามนี้นะครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณ thaihosttalk ครับ

บอกทางเว็บได้ไหมค่ะ กำลังตัดสินใจเหมือนกัน

อยากรู้ข้อ 1-3 เหมือน จขกท ครับ

1. ขอเสนอ CS Loxinfo ครับ ตู้ของเราขา Download 10Mbps , ขา Upload ไม่จำกัด
  2. ค่าบริการ