วาง colo เจ้าไหนบ้างครับ ที่รับ admin ด้วย

กำลังตัดสินใจครับ คาดว่าจะเป็น miniPC 2 ตัว เป็น debian ครับ เอาแบบแอดมินให้ด้วยนะครับ ผมก็งูๆ ปลาๆ

admin ยังไงละครับ debian ลองบอกมาสิ

ต้องหล่อๆม้ยย

บริการดูแลซอฟท์แวร์ในเครื่องอ่ะครับ

Directadmin หรอครับ ?

แหม ผมไม่มี colo แต่ debian นี่ใช้มาตลอด เข้าปีที่ 3 ล่ะ :slight_smile:

ตัวผมเองใช้ Debian+DA อยู่

ลองดู SIAMHOSTMART ครับผม

โดยปกติก็ดูแล software ให้หมดนะครับ…ไม่ดูอย่างเดียวคือปัญหา script ของเว็บลูกค้าในเครื่องครับ
ดูราคาจากลายเซ็นต์ได้ครับ

confirm devone ครับ debian ไม่แน่ใจคับ แต่ centos เยี่ยม :slight_smile: