ผมจะเปิดเสียงใน colo มีวิธีไหมครับ พอดีจะทำวิทยุออนไลน์ 24 ชม

แบบว่าผม remote ไปแล้วมันเปิดเพลงไม่ได้หน่ะ

ถามซะงงเลยคับไม่รู้ว่าที่ต้องการป้าวหากจะทำ วิทยุออนไลน์ ใน windows ต้องลง โปรแกรม Shoutcast server หรือ JetCast

windows server 2003 ต้องเปิด service ชื่อ windows audio ก่อนครับ

login เป็น admin เข้าไปแล้วเปิดที่ control panel > admin.tools > services ได้เลย

เสร็จแล้วปรับค่า acceleration ใน dxdiag ด้วย

ถ้าใช้ remote destop มันจะใช้ฟังชั่นเกี่ยวกะเสียงไม่ได้อ่ะครับ

ถ้าไม่อยากยุ่งยากอะไร ก็ลง remote administrator ก็ได้ครับ มันจะรีโหมทเหมือนกับเราไปอยู่หน้าเครื่อง ไม่เหมือนกับ remote destop ที่เป็นเหมือน session มากกว่า

ขอบคุณมากๆครับ

Remote Desktop ก็มีเสียงนะครับ

ผมเคยใช้ วินโด้ xp

ยืนยัน