ความใฝ่ฝันของผมที่อยากจะมี Co-Location ที่นี่ (ขอสักตู้...จะไม่ลืมพระคุณ)

เหอๆๆ แค่ได้วางสัก 1U ก็พอละ

ว่าแต่เค้ารับฝากหรือเปล่าเนี้ย เดี๋ยวไปลดเกรดเครื่องเค้า 5555

ปุ๊ก

นั่งค้น (gs) grid server ก็ไปเจอรูปนี้เอาครับ nasa เป็น grid servers farm อ่า…

NASA lol

ถ้าค่าบริการเดือนละ5แสนต่อตู้ สู้ใหมครับ เหอๆๆๆ

แค่ได้เห็นรูป ก็เป็นบุญอย่างสูงแล้วละครับ

ผมขอโฮส โดเมนเดียวพอเลยครับ

ถ้ามีสักตู้นะ ผมว่าลำบากสุดๆในการจะเข้าไปถึงหน้าเครื่องได้

[quote author=cha link=topic=5530.msg49233#msg49233 date=1171787053]

ถ้ามีสักตู้นะ ผมว่าลำบากสุดๆในการจะเข้าไปถึงหน้าเครื่องได้

เอิ๊ก คิดได้ไงเนี่ย เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสได้ทันที

[quote author=cha link=topic=5530.msg49246#msg49246 date=1171791962]

เอิ๊ก คิดได้ไงเนี่ย เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสได้ทันที

ก๊ากกกก 555+ คิดแล้วถ้าเป็นเรื่องจริงคงขำแย่ ict คงได้แต่นั่งเซ็ง ไม่รู้จะใส่ชุดเกาะอะไรฝ่าห่ากระสุนเข้าไปเอาเครื่อง

ปล.ผมว่าจะไปเอาเครื่องที่นี่ คงยากกว่าปล้นเซพธนาคารซะอีก

โถ๋…เราจะเดินเข้าไปทำไมอ่า… ส่งมือดีน้องต้น เข้าไปก่อน แล้วยึด shell มาจิ…
จะเดินดุ้มๆๆ เข้าไปก็โดนยิง อาจิ

ส่งหน่วยสวาทมือเอกของเราไปเจาะเอามาใช้ไม่ดีกว่าหรอ ฮ่าฮ่า

ปล. โจ๊กนะท่านต้น หากแต่ทำได้ จะไม่ลืมพระคุณอย่างสูงอิอิ

ผมอยากเป็นเจ้าของตู้ที่อยู่ในนั้นทั้งหมด รวมถึงเครื่องที่อยู่ในตู้ด้วย

lol

ที่อ่านๆมาคุณ bunpot โล๓น้อยกว่าเขาเพื่อนเลยเนอะ :wub:

โอย … ช่วงนี้ไม่สบาย ไอ … คุ๊กๆ …