เปิดโปงกระบวนการ .co.cc ถึงกึ๋น

[quote author=thaiserveronline link=topic=16197.msg151764#msg151764 date=1229201009]

• ขออภัยคุณอุ้ย อยากชี้แจงว่า .co.cc ไม่ใช่โดเมนเนม เพียงแต่เป็น Sub Domain เท่านั้นครับ

เทียบกับ in.th ไม่ได้ค่ะ
ถ้าจะเทียบ ต้องเทียบกับ th.com ซึ่งเป็น sub
ส่วน .th อื่นๆ ไม่ใช่

ความรู้ใหม่เลยครับ เข้าใจผิดมาตั้งนาน

เรื่อง จริง 555+

ผมว่าเอามาเป็นอีกโดเมนหนึ่งของเว็บเราก็ดีนะครับ

จะได้มีทางเข้าเยอะๆไง

5555+ :flame:

กำลังจะจดอยู่เดี๋ยวนี้ๆ พอดีเชียว โชคดีมาผ่านมาอ่านทัน

ขอถามต่อ แล้วแบบที่เสียเงินละครับ 13USD แบบนี้เสี่ยงมั้ย

เล็ง .cc ไว้เหมือนกัน แต่แพงมหาโหด

.cc ที่จดเป็นโดเมนโดยตรง เช่น abc.cc อย่างนี้เป็นโดเมนที่คุณมีสิทธ์เป็นเจ้าของ 100%

แตกต่างจากกรณีจดโดเมนฟรีภายใต้ .co.cc

จริงๆ เจ้าของเค้าจด co.cc เอาไว้

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ คนใช้ .co.cc

จริงหรอครับ…ไม่นะ ช่างเหอะๆ เอาไว้เก็บข้อมูลเฉยๆอิอิอิ

ง่าจดขําๆไป100กว่าโดเมน

แล้วจะจำชื่อโดเมนของตัวเองได้หมดไหมนั้น

ดีนะที่เอามาใช้เล่นๆ

:blink:กำลังใช้อยู่ แต่ก็ทำใจไว้แล้ว ถ้ายึดกันมาก ๆ อีกหน่อยคนก็หมดความเชื่อถือ เพราะโดเมนสวย ๆ ก็เก็บเงินอยู่แล้ว พอคนใช้โดเมนไม่สวยมาโปรโมทจนดังแล้วมายึด เชื่อได้เลย อนาคตจะดับแน่นอน

เข็ดกะพวกนี้ล่ะ

:smash:

จดเล่นๆเหมือนเพราะคิดว่าซักวันคงเจอเหตุการณ์ประมาณนี้

ผมก็เพิ่งโดนไป www.loadsabye.co.cc
กับ loadnopay.co.cc

โดนไป 2 อัน เลย เซ็งมากๆเ้ลยอยู่ดีๆมาให้เสียตังคนใช้ของฟรีมันๆ งุงิ

กำลังเทสเว็ป http://www.th-sv.com/70/ << คิดว่าสวยยังหว่าอิอิ

เคยโดนเหมือนกันครับ หลังจากนั้นก็ทางใครทางมัน

พูดแบบภาษาบ้านเฮา โอ้ะ ภาษาชาวบ้านก็น่าจะประมาณว่า

ซับโดเมน >>

ขอบคุณที่มาเตือนครับ

หวัดดีงับ ขออนุญาติตอบด้วยนะครับ