จะถามเรื่อง โดเมน .co.cc ใครสมัครแล้วใช้ได้มั่ง, ผมสมัครสามวันและ ยังใช้ไม่ได้เล

มันขึ้น

This domain is under examination at the moment.

It will be finished within 24 hours!

มาสามวันแล้ว

เมื่อก่อนสมัครไม่เกินวันก็อัพเดท DNS แล้ว

แต่ทำไมคราวนี้นานจัง

ใครเป็นบ้างๆ

ผมก็เป็นคับยังใช้ไม่ได้เลย

โดเมนสวย ๆ สั้น ๆ เค้าจะกั๊กไว้ครับ อาจหลายวัน หรืออาจใช้ไม่ได้เลย

จิงป่ะ

ผมก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันแหะ

แนะนำว่าจดโดเมนดีกว่านะคะ
เพราะถึงเว็บเราดังๆ (…co.cc) ชื่อสวย
แล้วมีคนติดต่ออยากได้ ทาง .co.cc จะนำไปขาย
ระวังด้วยนะคะ

จากประสบการณ์ที่จด co.cc มาใช้หลายโดเมน
พบว่า โดเมนที่มีชื่อสวยๆ เมื่อใช้ไปสักระยะ จะถูกยึดไป

ข้อแนะนำถ้าอยากใช้โดเมนที่นี่จริงๆ
จดชื่อที่ไม่สวย ไม่ใช่คำสั้นๆ ไร้ซึ่งความหมาย

พวก thailand.co.cc bangkok.co.cc usa.co.cc webhosting.co.cc โดเมนในชื่อลักษณะนี้ โดนยึดได้ง่ายมาก

แนะนำว่าถ้าอยากใช้จริง จดแปลกๆ ไปเลย เช่น…
thailandhahaha.co.cc bangkokabszqw.co.cc usaohyeah.co.cc webhostingdingdong.co.cc เป็นต้น

:smash: