ต้องการว่าจ้างปรึกษาการตั้งค่า cname ครับ

สวัสดีครับ ผมพยายามค้นหาและหาคำตอบเกี่ยวกับการตั้งค่าโดเมน เ่ช่น www.domainA.com แล้วให้ลิงค์ไปที่ซับโดเมน sub2.domainb.com ด้วยการตั้ง CNAME วันนี้ทั้งวัน ยังใช้งานไม่ได้เลย ไม่แน่ใจว่าตั้งอะไรผิด บางอย่างอาจจะเป็นเส้นผมบังภูเขา ถามใครก็ไม่ยอมตอบ เหมือนหวงความรู้มาก ผมจึงอยากจะขอว่าจ้างท่านใดที่สนใจให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ รบกวนติดต่อมาได้เลยครับ 081-829-1819 คิดเท่าไหร่แจ้งมาได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ตั้งค่าแล้วต้องรอเวลา Update ด้วยครับ ปกติ 3-4 ชั่วโมง แต่ไม่เกิน 48 ชั่วโมง

ขอบคุณครับ รอแล้วครับ จริง ๆ ตั้งแต่เมื่อคืนนะครับ แล้วมาวันนี้สาย ๆ ก็ลองแก้ไขใหม่ตามคำแนะนำจากการค้นหาข้อมูลใน google แต่ก็ยังไม่เป็นผลครับผม

ถ้ามี control panel ผมยินดีทำให้ฟรีครับหรือทำเองแล้วให้ผมให้คำปรึกษาได้ครับ

sub2.domainb.com.

ตั้งค่าส่วนไหนของ Google Apps รึเปล่าครับ?

มี DA ครับผม ขอบคุณมาก ๆ เลยครับไม่ทราบว่าจะติดต่อท่านได้ยังไงบ้างครับ

ผมสงสัยว่า ติดเรื่อง virtualhost มากกว่า

cname มันก็แค่ยิง ip มาที่เดียวกันเฉยๆ

ถ้ากำหนด cname แล้ว ping xxx.domain.com เจอ ก็จบเรื่อง dns แล้ว

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ขอบคุณที่ให้คำปรึกษาทางโทรศัพท์ครับ

www.domainA.com. CNAME sub2.domainb.com.

ถ้าเซตเต็มๆ อย่าลืม . ข้างหลังด้วยครับ

เพิ่งมาเจอกระทู้ ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณทุก ๆ ท่าน ตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ ขั้นตอนมีนิดเดียวเอง ยังไงก็ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ