คุณคิดว่า CMS ตัวไหน อึด,ทึก มากที่สุด(แบบเดิมๆไม่เซตอะไรเพิ่มเติม)

สวัสดีครับ

อยากขอความคิดเห็นน่ะครับว่า CMS ตัวไหนอึด มากที่สุดน่ะเอาแบบเดิมๆน่ะครับ

พูดยากครับ เพราะหากมองความรั่วแล้ว ต้องยอมรับครับ รั่วทุกตัว ซึ่งเป็นข้อเสียของ Open Source ครับ
เพราะการแจก มาแบบนี้ ย่อมทำให้ใครๆ ก็เห็นเข้า encode หรือ การเขียน code หรือการใช้ตัวแปลได้
แต่นับว่าทึกแล้วครับที่เขียนมาได้ขนาดนี้

SMF ครับ ข่าวโดน hack เท่าที่ผมทราบๆ ผมไม่ค่อยได้ยิน
Joomla นี่เพิ่งเจองานหนักไปครั้งที่แล้ว แต่ก็แก้ไขแล้ว
IPB นี่ล่าสุด เพื่อนผมเพิ่งเล่นของให้ดู hack เอา user คนอื่นไป Post ได้สบายๆ ทั้งๆ ที่เวอร์ชั่นก็ใหม่แล้ว เป็นความผิดพลาดเรื่องการ GET Session ID

หากเราอยากจะไม่ให้รั่วจริงๆ คงต้องเขียนเองใช้เองครับ

ส่วนในกรณีของความทึกในการใช้งาน เช่น รองรับปริมาณคนเข้าได้เยอะๆ
บอกว่ายากนิดนึงครับ เพราะเว็บสำเร็จรูป มีรูปแบบการใช้งานที่ง่าย สะดวกในการติดตั้งลูกเล่นเพิ่มมากมาย
ยิ่งติดตั้งเพิ่ม การทำงาน query หรืออะไรต่างๆ ก็มากขึ้น
ลองมองง่ายๆ ครับ page แรก มีระบบ แสดงสมาชิก ข่าว บอร์ด พร้อมๆ กันแล้วนำมาแสดง หากมีคนเข้าเยอะๆ refresh มากๆ ย่อมเกิด ความอืดได้เลยหละครับ

งี้คงต้องถามว่าตัวไหน รั่ว สุดๆ ดีกว่าน่ะครับ ผมก็คิดอย่างคุณ mean แต่อยากทราบความคิดเห็นของคนทำโฮสน่ะครับ

ในความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

smf

lol

http://www.neocrome.net

ใช้มาเป็นปีไม่เคยโดนเจาะครับ
free สำหรับ non-commercial use
source code ไม่ได้เข้ารหัสด้วย
แถมเล็ก และเร็วอีกตะหาก

ไอ้นี่ผมโหลดมาไว้เป็นปี ยังไม่ได้ใช้ เดี๋ยวจะลองงัดออกมาใช้บ้างครับ

ขอบคุรนะ พี่ไอซ์สุดหล่อ

runcms ครับ
ไม่ได้ patch มาเป็นปีแล้ว รอวันโดนของอยู่

[quote author=kke link=topic=13770.msg134596#msg134596 date=1222508611]
runcms ครับ
ไม่ได้ patch มาเป็นปีแล้ว รอวันโดนของอยู่

[quote author=kke link=topic=13770.msg134596#msg134596 date=1222508611]
runcms ครับ

runcms ครับ

ปล. เพิ่งเห็น

ทึก (อึกทึกคึกโครม)
ถึก (ถึกควายทุย)

ใช้ให้ถูกนะครับ :smash: :smash:

ตอนนี้ผมใช้หลักๆ อยู่ประมาณ 5 - 6 ตัว ครับ

1.WordPress

ผมกำลังมีแผน เปิดเว็บ บอร์ด สอน คนที่ชอบพวกนี้เลยเหมือนกันครับ เพราะว่าง จากงานหนักๆ จริงๆ ซะที
แต่ไม่รู้ไฟเขียนบทความจะมากน้อยแค่ไหน เดี่ยวขอไปซุ่มเขียนเงียบๆ สักพักครับ

โทษทีครับ จะเอา ถึก แหละครับ

ปล.ผมก็เพิ่งเห็นว่าใช้ผิดครับ ความหมายเปลี่ยนเลย