CloudFlare แบบฟรี กับเสียเงินรายเดือน ความเร็วต่างกันไหมครับ

สอบถามหน่อยครับ CloudFlare แบบเสียเงิน $20 และ $200 ต่อเดือน
กับแบบฟรี อยากทราบว่าความเร็วมันต่างกันมากไหมครับ
เว็บผมอยู่สิงคโปร์ครับ

ความเร็วมันจะต่างกันไหมครับ ระว่างฟรีกับเสียเงิน
หรือว่า $20 ที่จ่ายนี้ เป็นเพียงการซื้อ service เพิ่มเท่านั้น ไม่มีผลต่อความเร็ว
พยายามหาข้อมูลมาหลายวันแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน
รบๆวนพี่ๆด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

*มีเว็บตัวอย่างมาให้ดู http://xat.com/
เว็บนี้เร็วมากเลยครับ ถ้าให้เดา น่าจะใช้ $200 อยู่
แต่ในเว็บของ CloudFlare ก็ไม่มีบอกว่าเสียเงินแล้วจะเร็วขึ้น

เอ มันมีบอกนะ

Free:

• Fast site performance

Pro:

• Faster site performance
  • Mobile optimizations

Business

• Railgun™ web optimization

Faster คิอเร็วกว่าไงครับ : )

ขอบคุณครับ
พอดีผมไม่เก่งอังกฤษ ตอนแรกก็นึกว่ามันเขียนว่า Fast เหมือนกัน ไม่ได้ดูละเอียด

ผมแซวเล่น ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงเหมือนกันครับ

เอาจริงๆ ผมเห็นลูกค้าใช้ แพลน business อยู่
ความเร็วรู้สึกว่าเร็วกว่านิดหน่อยเท่านั้นครับ

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.