Cloud hosting unlimited ทดลองใช้ 5 วัน

เว็บโฮสติ้ง ไร้ขีดจำกัด แพลน Howsolo Unlimited Resource บนระบบ Cloud hosting
ผู้ให้บริการโฮสติ้งด้วยระบบ Cloud Computer เพียงเจ้าเดียวในประเทศไทย

เว็บโฮสติ้งสำหรับผู้ที่ต้องการสร้างเว็บไซต์โดยไม่ต้องกังวลถึงข้อกำจัดด้านทรัพยากร Howsolo โฮสติ้งแพลน

+เว็บโฮสติ้ง แพลน HowSolo เพียง 1900 บาท ต่อ ปี โฮสได้หนึ่งเว็บไซต์แบบไม่จำกัดทรัพยากร

+สามารถโฮสได้ 1 เว็บไซต์ ไม่จำกัด พื้นที่ ไม่จำกัด Bandwidth ไม่จำกัด Sub domain พร้อม

เว็บโฮสติ้งสำหรับผู้ที่ต้องการสร้างเว็บไซต์โดยไม่ต้องกังวลถึงข้อกำจัดด้านทรัพยากร Howsolo โฮสติ้งแพลน

คือใช้ CPu + Ram เท่าไหร่ก็ได้เหรอครับ

คงต้องนั่งคุยเรื่อง TOS กันให้ดีละครับ

ช่วย

เอาง่ายๆ เลยละกัน

[quote author=dboy link=topic=24202.msg231242#msg231242 date=1258204113]
ช่วย

ผมหาข้อมูล Cloud hosting

สนตรงไม่จำกัดพื้นที่เนี่ยแหละ แต่เห็นเขียนบอกไม่ให้ทำ back up เลยไม่น่าสนใจเลย ถ้าเว็บผมมีขนาดกว่า 5TB ขึ้นไปและเป็นเว็บ VDO นี่สงสัยจะใช้บริการไม่ได้เช่นเดียวกัน

ไม่ใช่ เรื่องนั้น อยากรู้ว่า มัน Cloud จริงๆ รึเปล่า

ทำแบบ youtube หรือ imeem ได้ไหมครับ
ไม่เห็นมีเขียน tos เลย หรือผมหาไม่เจอก็ไม่รู้

ไม่ได้กวนนะครับ แค่อยากรู้เฉยๆ

อยากรู้เหมือนกันว่ามัน cloud อย่างไร
ดูๆไปแล้ว ไม่เหมือน cloud ของต่างประเทศที่ขายๆกันเลย

น่าจะเรียกประมาณว่า blade

นอกเรื่องหน่อยนะครับ

Cloud

หมอกหรือควัน

จขกท หายไปเลย
ผมยังรอฟังคำตอบอยู่นะครับ ว่ามัน cloud อย่างไร
package ของคุณตั้งราคาของแต่ละ cpu และ memory ไว้เท่าไหร่เหรอครับ

ดู package cloud hosting ของทางต่างประเทศแล้ว ไม่เห็นมีการตั้ง Plan เหมือนของคุณเลยซักนิด
http://vcloudexpress.bluelock.com/?page_id=15

หรือว่า Cloud Hosting ของคุณเป็นแค่ชื่อ plan หรือ package ที่คุณนิยามมาเอง ไม่เกี่ยวกับ Cloud Computing แต่อย่างใด

VDO ตัวอย่างการ cloud hosting ของทางต่างประเทศ http://www.virtualizationadmin.com/player.asp?AYGwrQwC

edit1: เพิ่ม Link ของ Cloud Computing
edit2: เพิ่ม Clip VDO

สำหรับท่านลูกค้าหรือผู้ที่ต้องการติดต่อประสานงานต่างๆกับบริษัทฮาวโฮ สขอแจ้งให้ทราบว่า เราได้ทำการย้ายสถานที่ทำการสถานที่ทำการใหม่ของฮาวโฮสและเบอร์ติดต่อใหม่

Howhost Co., Ltd.

Level 29, The Offices@ Centralworld
999/9 Rama 1 Road, Patumwan,
Bangkok 10330 Thailand

Call Center : 02-207-2461
Fax : 02-207-2462

ท่าน faison ทีมงาน howhost ด้วยเหรอครับ นึกว่าท่านทำกบอย่างเดียว lol

ไม่ทราบจำผมได้หรือเปล่าไม่รู้

ป่าวครับ

เอามาจาก www.howhost.com ครับ

ว่าแต่ ท่านคือใครครับ :smiley:

เพิ่งเห็นครับ

ผมต่อให้แหละกันนะ

เราใช้เครื่อง IBM x3250 M2 มาต่อกัน โดยทำเป็น Grid ครับ จะมี Controller อยู่ 1 ตัวที่ทำหน้าที่อยู่สองอย่าง

1. Provisioning Server
  2. เก็บค่า Stream

หลักการคือ ในตอนแรกเราใช้ Physical Hardware 4 เครื่องในการทำ โดยเครื่องที่ 1 และ 3 นั้น mirror Stream ส่วน 2 กับ 4 เป็น mirror Stream เหมือนกัน

[quote author=dboy link=topic=24202.msg231245#msg231245 date=1258204384]
เอาง่ายๆ เลยละกัน