รบกวนถามเรื่อง click รูป thumnail แล้วเปิดหน้าใหม่ครับ

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยครับว่า ถ้าต้องการ Click รูปที่เป็น Thumnail แล้วให้เปิดเป็นหน้าใหม่ แต่อยากให้มีเมนูของ web อยู่ด้วยอ่ะครับ จะทำยังไงดีคัรบ

ผมลองใช้ target=_parent มีแต่รูปใหญ่มา แต่เมนูของ web ไม่มาด้วยอ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

อ่านแล้ว งงๆ กับ

มีตัวอย่างให้ดูรึเปล่าครับ

ปล. คล้ายๆ มีลิงค์อยู่ด้านบนให้กดกลับไป page ก่อนหน้า หรืออะไรประมาณนี้รึเปล่า?

ใช้หน้าเว็บที่มีเมนูครบ แล้วเซฟเป็นชื่อใหม่ ลบข้อมูลที่ไม่ต้องการในนั้นทิ้งไป เสร็จแล้วใส่ภาพใหญ่

ที่หน้าเว็บเพจนี้ กลับไปที่หน้า thumnail ทำลิงค์ไปหาหน้าเว็บเพจที่ใส่ภาพใหญ่เอาไว้

target=_parent มันใช้กับกรณีที่เป็น frame ครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ fram ก็ต้องทำเป็นหน้าเว็บขึ้นมาอีกหน้านึงเลย แต่เปลี่ยนรูปจาก thumnail เป็นรูปใหญ่แทน