Citrix ใช้งานแล้วค้าง ช่วยด้วยครับ

citrix ใช้งานแล้วค้าง ช่วยด้วยครับ

p7h55-m
intel i5 2.8
ram2G
hd wd 1tb 1ลูก
hd wd 512G 1 ลูก

ใช้งาน 3vm

vm 1-2 ลง ubuntu x86_64 แบ่งให้ vm ละ core ram vm ละ 256M
เปิดใช้งาน 2 vm นี้ ไม่มีปัญหา เครื่องทำงานได้ปกติ

vm 3 ลง clarkconnect ทำ proxy gateway แบ่งให้ 2 core ram 1024M
เอา harddisk 512G ใช้ตัวนี้
พอเปิด vm นี้ใช้งานซักพัก เครื่องค้างไปเลย ที่หน้าจอ xen ทำอะไรไม่ได้เลยครับ
cpu 20-70%
ram 400M
harddisk speed เหลื่อ read 70M จาก 100M ใช้ hdparm วัด

ผมต้องเพิ่ม ram หรือ harddisk หรือทำอะไรไม่ถูกครับ
ช่วยด้วยครับ

ปกติ มันจะกันแรมไว้ให้ระบบ ราวๆ 700mb อยู่แล้ว

โดยที่จะแอดแรมส่วนนี้ไปใช้ไมได้

ถ้าให้เดาน่าจะเปน ที่ cc ไม่ซัพพอร์ตมากกว่า

ใช้ CPU รุ่นอะไรครับ

ดูจาก xen มันบอกว่า intel core i5 750@2.67Ghz ครับ

ผมว่าต้องเพิ่ม ram เพราะ xen ไม่สามารถใช้แรมเกินจริงของเครื่องได้ เช่น 2GB ก็คือต้องให้ลูกๆทั้งหมดใช้ไม่ถึง 2GB[หักออกไปส่วนนึงสำหรับ xen ตัวหลักด้วยนะครับ]

ตอนนี้ค้างไปอีกแล้วครับ
ค้างทั้งเครื่องเลย