ครั้งแรกในประเทศไทยกับการขอแต่งงานด้านหน้า Central World (มีคลิ๊ป youtube)

ครั้งแรกในประเทศไทยกับการขอแต่งงานด้านหน้า Central World

มีเรื่องน่ายินดีมาแชร์ครับ คือเมื่อค่ำวันอังคารที่ 6 ที่ผ่านมา (เมื่อวาน)
เพื่อนชาวฝรั่งเศสผมชื่อ Alex เค้าจะขอแฟนเค้าแต่งงาน เค้าเกิดได้ไอเดียขอแต่งงาน
โดยจะใช้จอทีวีขนาดใหญ่ด้านหน้าห้าง Central World ในการขอแฟนเค้าแต่งงาน
ซึ่งถือเป็นครั้งแรกในเมืองไทยและเป็นครั้งแรกที่มีคนมาขอ Central World ให้ช่วยเหลือ
ซึ่งทาง Central World ก็ยินดีเป็นอย่างมากและคิดค่าใช้จ่ายที่ถูกเอามากๆ รวมไปถึงช่วยเหลือทุกอย่างเต็มที่
มีทั้งการถ่ายทอดสดขึ้นบนจอตอนขอแต่งงาน และช่อดอกไม้ รวมไปถึงสต๊าฟ

โดยเพื่อนผมเค้านัดคนสนิทและเพื่อนๆ เอาไว้ให้ร่วมมาเป็นสักขีพยานในเวลาสำคัญแบบนี้
เวลาถูกกำหนดเอาไว้ตอน 2 ทุ่มตรง ซึ่งพวกผมกับเพื่อนๆ ก็นั่งปะปนอยู่กับคนทั่วๆ ไป รอเวลามาถึง
พอ 2 ทุ่มปั๊ป ทางเพื่อนผมก็พาแฟนเค้าเดินมาตรงกลางลานด้านหน้าอิเซตัน
และจากนั้นทางจอทีวีก็ฉายภาพวีดีโอที่ทำขึ้นเพื่องานนี้โดยเฉพาะ โดยมีเพลง พรหมลิขิต ของ Big Ass เป็นเพลงประกอบ

ผมแอบเข้าไปถ่ายตอนที่ทั้ง 2 คนกำลังดูทีวี จังหวะนี้ เพื่อนๆ เริ่มทยอยเดินเข้ามาหา แฟนเค้ากำลังอึ้งและช๊อคอยู่

ภาพวีดีโอที่ถูกทำขึ้นเพื่องานนี้ครับ เป็นภาพของทั้ง 2 คนครับ

คุกเข่าขอแต่งงานครับ งานนี้คนรอบข้างที่เดินผ่านไปผ่านมาก็เข้ามาร่วมยินดีด้วยครับ สังเกตุหน้าแฟนเค้ายังช๊อคอยู่แล้วก็รอ้งไห้ด้วย

Yes I Do!!!

สวมแหวนครับ

ทั้งนี้เหตุการณ์ทั้งหมดใช้เวลาทั้งสิ้นไม่ถึง 15 นาที ตั้งแต่การเริ่มต้นเดิน เปิดวีดีโอ และคุกเข่าขอแต่งงาน
ซึ่งทางว่าที่เจ้าสาวไม่รู้เรื่องอะไรเลย นึกว่าแค่พามาทานข้าวเท่านั้นเอง

ผมรู้สึกยินดีและดีใจไปกับเพื่อนผมด้วย และอยากจะแชร์ความรู้สึกและสิ่งดีๆ ให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่นี่ครับ

[HR]ที่มา : http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,83511.0.html

สุดยอดเลยครับ คิดได้เนาะ ฝรั่ง

อย่างงี้ต้องฝากให้คุณเอก ฮิฮิ

สุดยอดอ่ะ

เจ๋งมากครับ

:slight_smile:

สุดยอด - โรแมนติก มากครับช่างคิด เสียจริงๆ

อ่านแล้วรู้สึกตื้นตันใจแทนคู่รัก คู่นี้มากๆ เลยครับ
แต่ชาตินี้ผมคงไม่มีโอกาส แบบนี้หรอกครับพี่ธี :slight_smile:

ขนลุก เลย

[quote author=Freedomlover link=topic=23557.msg224441#msg224441 date=1255679846]
ขนลุก เลย

ขนลุกจริงๆ

สุดยอดดด !!

พี่เอกจะฉุดเลยเหรอครับ 5555+

555… คงต้องใช้วิธีนี้แหละครับ เพราะตามจีบมา 4-5 ปีแล้ว ยังเล่นตัวอยู่เลย … ลงทุนซื้อกระสอบใบละไม่กี่บาท :slight_smile:

โหย เค้าต้องรีบผอมแล้ว

ถ้าสองคนนี้ยืนยันไปมิตติ้งพรุ่งนี้ พี่ยอมเจ็บตาตีรถเข้า กทม.เลย

[quote author=ICOM link=topic=23557.msg224456#msg224456 date=1255681519]
ถ้าสองคนนี้ยืนยันไปมิตติ้งพรุ่งนี้ พี่ยอมเจ็บตาตีรถเข้า กทม.เลย

[quote author=ICOM link=topic=23557.msg224456#msg224456 date=1255681519]

เยี่ยมครับ

ขนาดไม่อยู่ในเหตุการณ์ ยังซาบซึ้ง ตรึงใจ ขนาดนี้

อิจฉาจ้งแฮะ

[quote author=Siamwebhost.Com link=topic=23557.msg224457#msg224457 date=1255681610]
อยากให้พี่ธี มาร่วมงานจังเลย แต่ตัวผมเอง เย็นนี้หมอนัดถอนฟันอีก จะพยายามไปร่วมงาน แต่คงพูด คงทานอะไรไม่ได้มาก
[/quote] พี่เอก ขอยาชา หมอติดมาสักเข็มสองเข็ม มาฉีดเองก็ได้ครับ หรือให้หมอฉีดเผื่อมาเลยยย แห่ๆ