ขอสอบถาม เกียวกับ ราง ที่ cat-idc

ขอสอบถาม เกียวกับ ราง ที่ CAT-IDC เป็นตู้ใหม่ ครับ ว่าsizeอะไร
พอดีเช่า 1/4 Rack ตอนนี้วางไว้เครื่องเดียว วางบนชั้นเลยอ่ะ
แต่อีก 2 วันนี้จะลงอีกเครื่อง เลยต้องหาซื้อราง เลยไม่รู้จะซื้อขนาดไหน
เพราะ พึ่งเข้าไปcat เมื่อวันเสาร์มา ถามเจ้าหน้าที่ เขาก็ไม่ค่อยแน่ใจ แล้วก้หยิบ ตลับเมตรไป วัด
มันได้ 73

รางไม่ได้มาพร้อมเครื่องหรอครับ ?

เป็นเครื่องประกอบครับ ตอนมันมาไม่มี ราง มาให้ครับ

ให้ใช้รางสำหรับตู้ 90 CM ครับสามารถใช้งานที่ CAT IDC ได้ครับ แต่ต้องเอา server ไปทาบดูนะครับว่ารูน็อต

ของรางและ server ตรงกันเปล่า เดียวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้

พอมีร้าน ที่แนะนำซื้อ ไหมคับ
เพราะ ที่ผมโทรถามร้านแถว ฟอร์จูน ว่า มีรางสไลด์ ไหม เขาบอกเป็นถาดสไลด์ 90cm ใช่ไหม

รางมันไมีมี size ให้เลือกหรอกครับ
ต้องหาให้ใส่กับเครื่องได้ ส่วนตู้ก็ขยับขามันได้ครับ ถ้าไม่ติดอะไรนะ

[quote author=naza123 link=topic=23273.msg220837#msg220837 date=1254734794]
พอมีร้าน ที่แนะนำซื้อ ไหมคับ
เพราะ ที่ผมโทรถามร้านแถว ฟอร์จูน ว่า มีรางสไลด์ ไหม เขาบอกเป็นถาดสไลด์ 90cm ใช่ไหม

73cm คือตู้ที่ปรับไว้แล้วครับ สามารถใส่ราง dell และยี่ห้ออื่นๆได้แทบทั้งหมด
รางเครื่องประกอบไม่ต้องห่วงเรื่องระยะ แต่ต้องห่วงเรื่องรูน๊อตครับ กับว่ามันต้องยึดกับเครื่องเราได้ด้วย

ราง 1U รูน๊อตจะมี 3 รู ยึดน๊อตรูบนกับลางสุด ตรงกลางว่างไว้ 1 ช่อง
ราง 2U รูน๊อตจะมี 2 รู ยึดน๊อตทั้ง 2 รู ช่องติดกันไม่มีช่องคั่นกลาง

หลายร้านขายรางยังไม่รู้เลยว่าแบบใหนราง 1U หรือ 2U บางร้านก็มั่วขายราง 2U แล้วบอกว่าใช้กับ 1U ได้