CAT-IDC: การปิดกั้น Website ผิดกฎหมาย

เปลี่ยนเป็นโทรมาแทนได้ไหมครับ บางส่ง email อาจจะไปธุระอยู่อะไรแบบนี้
ส่วนเรปบนผิดกฏหมายเต็มๆ ครับ ข้อหาละเมิดลิขสิทธ์และทรัพย์สินทางปัญญา

จะทำอะไร ไม่โทรแจ้งลูกค้าก่อน ก็บ้าไปหน่อยครับ บอกแค่นี้ :smash:

ทีเว็บผิด เร่งให้แก้ใน1ชม

ทีinterเน่าไม่เห็นเร่งใน1ชมเลย

[quote author=Armuay.net เกรียนแห่งทวยเทพ link=topic=23073.msg223925#msg223925 date=1255574455]

ทีinterเน่าไม่เห็นเร่งใน1ชมเลย

ผมว่าดีน่ะครับ ที่เตือนกันก่อนแล้วให้เราแก้ไขใน 1 ชม. ขอบคุณ CAT IDC ครับ

ที่แจ้งไปนั้นเพื่อให้ทราบและเข้าใจถึงการปฎิบัติล่วงหน้าครับ เพราะเมื่อเกิดเหตุการจริงนั้นจะดำเนินการแจ้งทางเมล์เพื่อให้เป็นรายลักษณ์อักษร และโทรแจ้ง Contact ด้วยก่อน หากจะต้องปิด IP ครับ

จริงๆแล้วได้รับคำสั่งให้ปิดทันทีเพราะเป็นหมายศาล แต่ได้ชี้แจงไปว่าลูกค้าหลายรายให้บริการ Hosting หรือ VPS ซึ่งใช้ IP ร่วมกันหากปิด IP เลยจะกระทบรายอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องด้วย

[quote author=Armuay.net เกรียนแห่งทวยเทพ link=topic=23073.msg223925#msg223925 date=1255574455]

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=23073.msg223933#msg223933 date=1255576366]
ที่แจ้งไปนั้นเพื่อให้ทราบและเข้าใจถึงการปฎิบัติล่วงหน้าครับ เพราะเมื่อเกิดเหตุการจริงนั้นจะดำเนินการแจ้งทางเมล์เพื่อให้เป็นรายลักษณ์อักษร และโทรแจ้ง Contact ด้วยก่อน หากจะต้องปิด IP ครับ

จริงๆแล้วได้รับคำสั่งให้ปิดทันทีเพราะเป็นหมายศาล แต่ได้ชี้แจงไปว่าลูกค้าหลายรายให้บริการ Hosting หรือ VPS ซึ่งใช้ IP ร่วมกันหากปิด IP เลยจะกระทบรายอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องด้วย
[/quote]

อันนี้ยืนยันได้ครับ ก่อนหน้านี้เคยได้รับแจ้งทางโทรศัพท์ เพราะว่าผมยังไม่ได้เช็คเมล์
และยังไม่เคยโดนปิด IP โดยพละการมาก่อน

ผมเคยโดนครั้งเดียว เว็บหมิ่น จากสคริปปั่นvideo ดึบมาจาก youtube

โดนบล็อก ไอพี เลยย… 555+

นอกนั้น ยังไม่เคยโดนอะไรโหดๆ

cat-idc ผมว่ายังใจดีอยู่นะ