CAT-IDC Urgent Planned Outage Notification 17 สิงหาคม 2552 เวลา 00:00 - 05:00

เรียน ผู้ใช้บริการ CAT-IDC ทุกท่าน

คืนวันอาทิตย์หรือคืนวันจันหว่า

คืนวันอาทิตย์ ครับ

คืนวันอาทิตย์ ครับ เพราะวัน เริ่มจาก 0.00 - 23.59 ครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

คืนวันอาทิตย์ครับ

ทาง THIX เค้าจะไล่ update IOS

ขอบคุณสำหรับข่าวที่นำมาบอกกล่าวกันครับ

ต้องบอกว่า เช้าวันจันทร์ ครับ

โชคดีที่ไม่ต้องตื่นมาปิดเครื่อง server

เอาอีกแล้ว

น่าจะมีระบบสำรอง เวลา MA ก็ bypass ไปใช้ระบบสำรองก่อน

น่าเบื่อจริงๆ เลยสำหรับ CAT IDC คราวที่แล้วปรับปรุงไฟ ต้องวิ่งเข้าไปดู

คราวนี้ทำไมไม่ทำคืนวันเสาร์-เช้าอาทิตย์ เผื่อเหลือ เผื่อขาด จะได้ไม่ต้องวุ่นวายวันจันทร์

คราวนี้ ส่วนที่ปรับปรุงคือ CAT-ISP ครับ ไม่ไช่ CAT-IDC

จริงๆแล้วถึงเวลานั้นมันอาจจะไม่ร้ายแรงอะไรก็ได้นะครับ มันอาจจะแค่อืดเพราะ bandwidth หายไปเป็นบางส่วนตรงตัวที่กำลัง upgrade

กำลังจะนอน

อ๊ะ!! ping เครื่องไม่ติด

ลูกค้าโทรมาก่อนที่

ก็ไม่ได้อืดนะครับ แต่ ping ไม่ติดเลย time out ทุก reply
ส่วนในประเทศก็ใช้ไม่ได้จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ทีรู็้แน่คือต่างประเทศก็ใช้ไม่ได้ครับ

ขอให้ลูกค้านอนกันหมดด้วยเถิดดด

ของผมยังเข้าได้หมด สงสัยยังไม่ถึงคิว

บาง isp มัน route ออกต่างประเทศให้ครับ ก็เลยยังพอเข้าได้

อ่าว จนบัดนี้ เครื่องได้หายไปจากสารบบของโลกเลย

งงนะเนี่ย

ตอนนี้ยัง ping ไม่ติด เกิดอะไรขึ้น

รู้สึกว่าเครื่องคุณ Freedom lover ก็ด้วยนะ ยังไงกันนี่