CAT CDMA แรงจัด กว่า 2 เดือน .... EVDO วิ่ง 80 Kbp/s

กว่า 2 เดือน กับ CAT CDMA EVDO (เป็นอยู่คนเดียวในเขต นี้ เนื่องจากคนอื่นใช้ Rev.a กันหมด)
เพราะเป็นคนแรกที่ใช้ในเขตนี้ อุปกรณ์เลย lo กว่าชาวบ้าน Down 2 Mpb/s and Up 153 kbp/s (ได้ไม่เคยเกิน 90)
ผ่านมา 4-5 เดือนตัวใหม่ออกมา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่เอา สินค้าดีดี มาขายให้ลูกค้าหน่อ เพราะ ตัวนี้เมืองนอกออกมาจนเลิกใช้ไปแล้ว
ล่าสุดที่ซื้อๆ กันก็จะเป็น Rev.a Down 3 Mbp/s and Up 1.8 Mpb/s

แจ้งจน call center จำได้ เพราะใช้อยู่คนเดียว ตั้งแต่ติดตั้งระบบใหม่ๆ เป็นคนคอยแจ้งปัญหา…

ดีมาตลอด จนมากลางเดือน มกราคม 2009 งอแง ตลอด…
แจ้งปัญหา จนนับครั้งไม่ถ้วน แรงวันแรงคืน ขนาดทดสอบ ตีห้า
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า อุปกรณ์เราดันไปเลือกรับเสาสัญญาณที่ไกล (น้านความผิดเรา)
อยู่ๆ ใกล้ๆ มันไม่รับ ดันไปรับไกลๆ สัญญาณ ก็เต็ม เอ่อดีแท้…
กดทดสอบแต่ละที รอเข็มขยับ 5 - 10 นาที… เครื่องแรงจัด ต้องเหยียบคันเร่งค้างก่อน

ล่าสุดแจ้งเจ้าหน้าที่ ขอชดเชยบริการไปแล้วครับ
เดือนละสุดถูก 790 ไม่รวม vat
เห่อ อุส่าเชียร์ มาตลอด เสียอารมณ์สุดๆ

แต่มีอยู่เรื่องนึงนะครับ เรื่องเครือข่ายโทรศัพท์ ผมว่า ชัดเจนดีมากเลยครับ
แถมโปรโมทชั่นดี ซะด้วย ผมว่าจะหนีไปใช้อยู่ เบื่อพวก AIS แย่แล้ว เล่นทำโปร ขายแต่ซิมใหม่ ไม่คิดถึงลูกค้า ใช้ประจำบ้างเลย
แถมโปรออกมามีแต่ในเครือข่าย อ่อนใจ…

เรื่องปกติ ครับหรือถ้าเรื่อง สัญญาณ ก็ลองทดสอบใกล้ๆเสาดูดิครับ(อย่าใต้เสานะครับ อัพสัญญาณ) ส่วนมาผมเจอเรื่องเครื่องข่ายครับ Link ปกติหมด วิ่งเข้าหา CDMA ด้วยกันแรงดีครับ แต่ออกเน็ตเต่าโคตรๆ เลยครับ

ได้ประสานงานกับเจ้าหน้าที่แล้ว ครับ คาดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่เสาไซต์งาน
เพราะก่อนหน้านี้เคยเล่นได้ปกติครับ.

กว่าจะซ่อม ต้องรออีกพัก นะครับ ถ้าอยากได้เสาแรงๆ ก็ เอา ตัวนี้ไปก่อนนะครับ

http://www.tarad.com/thaiwifizone/
http://www.weloveshopping.com/shop/showproduct.php?pid=11322092&shopid=115021
+
http://www.weloveshopping.com/shop/showproduct.php?pid=11345643&shopid=115021

รับประกัน ว่า แรงกว่าเดิมนะครับ

ครับมีไรฝาก ถึง CAT สายงานด่านนี้ บอกได้นะครับ ช่วงนี้ ประชุมงานกันบ่อย(จนเบื่อเลย)

ปล. มีข่าวดีมาบอกครับ สำหรับ คนที่อยากได้ Cat ไปเล่นในเขต 25 จังหวัดภาคกลาง สามารถทำเรื่องติดต่อการ Roaming Hutch ได้แล้วนะครับ ผ่านทาง ศูนย์บริการเลยครับ และก็ Hutch นี้ ถ้าใช้บริการ EVDO นี้ เท่าทีคุยกับ วิศวกร บอกว่า สามารถทำเรื่อง Roaming CATได้เลยครับ

[quote author=mean link=topic=18014.msg169731#msg169731 date=1236466447]
พราะเป็นคนแรกที่ใช้ในเขตนี้ อุปกรณ์เลย lo กว่าชาวบ้าน Down 2 Mpb/s and Up 153 kbp/s (ได้ไม่เคยเกิน 90)
ผ่านมา 4-5 เดือนตัวใหม่ออกมา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่เอา สินค้าดีดี มาขายให้ลูกค้าหน่อ เพราะ ตัวนี้เมืองนอกออกมาจนเลิกใช้ไปแล้ว
ล่าสุดที่ซื้อๆ กันก็จะเป็น Rev.a Down 3 Mbp/s

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ใช้ผิดจนเคยจริงๆ ด้วย
ขอโทษด้วยจริงๆ ครับ (ว่าไปก็ไม่เคยตั้งใจศึกษาเรื่อง หน่วยจริงๆ จังๆ สักทีนะเนี่ย)

อยากได้บ้างครับ แต่ อุปกรณ์มันยังแพงอยู่ 8,250

เสียรายเดือนอีกเดือนละ 790 บาท

[ขอย้ายหมวดให้ถูกต้อง ห้องนั่งเล่นไว้คุยขำๆ ครับ]

จริงอ่ะ… วันนั้นไปเปิดเบอร์ใหม่ให้พ่อ ถามเค้ายังบอกว่ายังใช้ไม่ได้ ผู้ใหญ่คุยกันยังไม่เสร็จ ใช้ได้แต่โทรศัพท์ ใช้ net ไม่ได้

เป็นเคสกรณีไปครับ ของผมใช้ ทีใช้อยู่ไปได้ทั่วไทยแล้วครับ

ลองโทร 1322 นะครับ Call Center Cat ครับ

ใช้ CatCDMA ระวังจะซ้ำใจโทรไม่ออกนะครับ เหอๆ จะเสียลูกค้าป่าวๆ

ว่าแต่ EVDO vs 3G

rev.A ที่ภูเก็ต พอใจมากครับ ทำงานได้ทุกที่ ตราบใดที่แบตยังไม่หมด :slight_smile:

วันนี้ลองโทรไปถามมา เจ้าหน้าที่บอกว่า ยังทำไม่ได้ ซะงั้น

[quote author=bestthaihost link=topic=18014.msg169859#msg169859 date=1236512150]
วันนี้ลองโทรไปถามมา เจ้าหน้าที่บอกว่า ยังทำไม่ได้ ซะงั้น

อาทิตย์นี้ เข้าไป CAT สำนักงานใหญ่ แล้วจะฝากถามนะครับแต่ของผมใช้ได้ครับ ในกทม CCU 680 (อันนี้ทำหนังสือขอไปใน เคสพิเศษครับ) แต่เคสปกติ ทาง จนท ก็บอกว่าทำได้ครับแต่ ผมไม่ทราบว่าต้องเสียอะไรหรือป่าวนะครับ เพราะในหลักความจริงระบบโครงข่ายนี้ เชื่อมโยงแล้วนะครับ

ปล. Hutch นี้ ก็ทำนะครับ อันนี้ Confirm ครับ แต่ต้องซื้อ EC226 ตัวที่เป็น EV-DO Rev. A ในกทม จะใช้ได้แต่ EV-DO แต่ตจว 25 ภาคกลางนี้ใช้ 1X และถ้า ของ CAT นี้ วิ่งเต็มโลดครับ ตัวนี้ ต้องซื้อราคา 13K นะครับ แล้วทาง Hutch จะทำ Roaming ให้ครับและเสียรายเดือนละ 999 บาทครับ ตอนนี้ผมใช้ทดสอบงานที่เชียงใหม่ อยู่ครับ(Demo ของ Hutch) กำลัง เทียบกับ CCU680 อยู่ครับ

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2008/05/T6580462/T6580462.html

โอวแรงได้ใจ…

Download 1.3 Mbps แต่

แต่ถือว่าใช้ได้เลยนะครับ หาก evdo และวิ่งได้เต็มขนาดนี้
ตั้งแต่ผมใช้ cat มาขนาดใช้คนแรกๆ ตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว ยังวื่งไม่เคยถึงขนาดนี้
ลดลงวัน ลดลงคืน นี่ก็เข้าวันทำการอีกสัปดาห์ แล้ว รอ…

แต่ผมชอบบริการของ CAT นะครับเรื่องการดูแลถือว่าดีมากๆ เราเองทำงานด้านนี้กัน เลยเข้าใจปัญหาทางเทคนิคเป็นอย่างดี…