ถามทางไปตึก cat จาก bts ตากสินครับ

จาก BTS ตากสิน ไปตึก CAT มีวิธิไหน สะดวก และง่ายกว่า Taxi ไหมครับ พอดีมีเหตุจำเป็นต้องไปตัวเปล่าครับ
ถ้านั่งรถ จะต้องนั่งรถอะไร สายไหน สีอะไร ขอรายละเอียดด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ ^^

นั่งรถเมล์คันสีเขียวไปได้เลยครับ… ถูกกว่าด้วย สายอะไรก็น่าจะผ่านหมดนะครับ

ปล.ปกติไม่เคยดูว่าสายอะไรอ่ะ มันจะจอดรับที่สามแยกเลย

เดินครับ

แหะๆเดินอีกคนนึงครับ ไม่ไกลมาก แ่ค่พอเหงื่อออกครับ

เดินได้ครับ แต่! เหนื่อยใช้ได้เลย ย

ลง bts สยาม แล้วเดินไปทางมาบุญครอง

พอถึงมาบุญครอง ข้ามมายืนอยู่ฝั่งจุฬา แล้วขึ้น 36 คันส้มๆครับ

บอกเขาว่าลง ไปรษณีย์กลาง บางรัก

ถ้าขึ้นผิดสายเดียวเขาบอกเอง

lol

จาก BTS สะพานตากสินเดินไปประมาณสองกิโลก็ถึง กสท ละครับ
แต่ถ้าไม่อยากเดินก็มีรถเมลล์สายพวกนี้ผ่าน 1 35 36 75 77

แล้วเวลาขากลับก็สายเดิมกลับถึง BTS ตากสินได้ใช่ไหมครับท่าน icez

ไม่นะครับ กรณี 36 นะ

มอเตอร์ไซค์ห้าง เด้อ 30 บาท

ขากลับ… ถ้าจะ bts ตากสินต้องเดินย้อนกลับมาหน่อยครับ
เพราะด้านหน้า กสท มันเป็นถนน one way
หรือไม่งั้นก็นั่งรถเมล์สาย 36 นั่นแหละ ไปลงแถวๆ มาบุญครองก็ได้

ฝึกงาน 2 เดือนกว่า ผมเดินเกือบทุกวัน

เดินมาแล้วครับ เพราะไม่กล้านั่งรถ เที่ยง ๆ ร้อนดีครับ

เคยข้ามจาก ท่าน้ำคลองสาน ไปแล้วนั่งมอเตอร์ไซต์ต่อ หรือจะเดินก็ได้

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แล้วมีร้านอาหารแถวนั้นแนะนำมั้ยครับ

75 ไปกลับครับ

ตรงแถวโรบินสันครับ อาหารอร่อยเยอะ…