รบกวนสอบถามเรื่อง Case IOK หน่อยนะครับ

ใช้มิเตอร์ วัดเครื่องเดียวครับ ก่อนเอาเข้าตู้ ผมก็ งง เหมือนกันครับ … เอ หรือว่า มิเตอร์ของ CSLox จะเสียหรือเปล่าก็ไม่ทราบนะครับ

จิงๆครับ power รุ่นนี้กินไฟน้อยครับ ผมเปลี่ยนให้เคส iok มาหลายตัวแล้ว ก็กิน 0.1- 0.2 ตอนบุทจนเสร็จเข้า os

เครืองมันไม่ได้มีอะไรมากด้วย

แล้วตอนทำงานกินเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวจะได้สั่งมาเปลี่ยนบ้าง

น่าสนใจ
ถ้าไฟที่ตู้ใช้เกินเมื่อไหร่ จะไปสอยมา

meter ที่ใช้วัดเป็น ture RMS หรือเปล่าครับ หรือ digital meter
อาจจะต้องเอา 1.44 คูณให้เป็น RMS อีกที

ตัวนนี้ผมก็ใช้อยุ่น่ะ มัน 0.7 กว่าๆๆ อ่ะ 0.1 เลยหรอท่าน งง

แต่เคยเห็นพวกซัพพลาย zippy กิน 0.2-0.4 อันนี้ เห็นเค้าบอกกัน น่ะ

ยืนยันอีกเสียงครับ ว่า รุ่นนี้ของ thaiclever กินน้อยครับ แต่ 0.1A นี่ ไม่เคยได้ แต่ผมก็ไม่เคยใช้ HDD ลูกเดียวนะครับ 4 ลูกขึ้นไป กินไป 0.3-0.4 A โดยประมาณ รุ่นที่ไม่ประหยัดก็กิน 0.6-0.7A ครับ ผมไม่เคยใช้ของเจ้าอื่นเลย ซื้อจากเจ้านี้ไว้ใจได้ครับ ส่งเร็ว เคลมเร็ว แน่นอนครับ

ยืนยันอีกเสียง

Emacs By zippy รุ่น 200W ใส่ บอร์ด M2N-MX , X2 4400+, DDRII 1GB x 4, HDD WD320AAYS x 2 , พัดลม CPU 0.94A, พัดลมรอบสูง 2 ใบพัด 1.1A อีกสองตัว วัดไฟได้ 0.2A ครับ วัดที่ Cslox CAT ครับ

[quote author=pulanet link=topic=13759.msg136485#msg136485 date=1223086815]
ส่งเร็ว เคลมเร็ว [/quote]

สงสัยเป็นบริษัทในเครือสินมั่นคง ประกันภัยหนะท่าน เอิ้กๆ

แต่เค้าส่งเร็วจิงๆนะ ว่าจะไปเหมาฮีทซิ้งกับ psu เพิ่มอยู่ ช่วงนี้ กรอบฉิบ จนๆๆๆๆๆ T_T