*** camfog ***

เริ่มมีคนสอบถามเข้ามา… จะลง camfog
ตอนนี้ทางการยิ่งจะตรวจจับ camfog ก็ยังจะเอาใส่กันอีกอ่านะ
ในฐานะผู้ให้บริการ ผมไม่เคยรู้เรื่อง camfog นะครับ ว่าจะลงโปรแกรมอะไรอย่างไร

อยากถามว่า ผมจะตรวจสอบได้อย่างไรบ้าง หากมีการแอบลงโปรแกรม camfog กันครับ

คิดว่าคุณ devone จะมาเปิดห้อง camfrog ซะแล้ว

เห็นชื่อกระทู้แล้วผมรีบมาทันที จะได้สมัคร DJ อิอิ

เวนกำ :slight_smile:

ขนาดผมเขียนชื่อ camfog ยังเขียนผิดเลย หุหุ
ผมไม่สันทัดเรื่องแบบนี้หรอกครับ ชอบแบบดูสดๆ จับต้องได้เลย… หุหุ

คงไม่ต้องแล้วพี่ พึ่งดู Itv เค้าบล๊อคหมดแล้วครับ

…edit…แก้ไขรูป

แจ่มๆครับ สรุปยังมีลงได้แต่เฉพาะ windows server ใช่ไหม…
ขอบคุณครับ

ตอนนี้เห็นมีที่เป็น php รับได้ประมาณ 50-100 คนครับ

Unix/Linux ลงได้หรือยัง แล้วมันใช้ port อะไรกัน?
หรือว่าเราต้อง download มาเล่นซะเองดีมั้ง คิคิ

Windows Only ครับ มันเป็น Application ครับ รันบนเครื่อง แล้วใช้โปรแกรมเป็น client ผมเปิดห้อง

คุ้นๆ ว่่าใช้ port 6005 นะครับ
ลองดัก traffic port นี้ดูแล้วกัน

มายืนยันว่าโดนจับไปกันแร้ว แหะๆ

กลายเป็นโปรแกรมผิดกฎหมายไปตั้งแต่เมื่อไหร่

:blink:

ความจริงโปรแกรม Camfrog เป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์สำหรับติดต่อสื่อสารตัวนึง สามารถใช้ประชุมทางไกลได้ดีเลยครับ แต่คนที่นำโปรแกรมมาใช้งานกลับใช้งานในทางที่ผิด จนกระทรวง ICT ออกมาล้อมคอก โดยการ Block โปรแกรมตัวนี้ ทั้ง ๆ ที่มีคนอีกเยอะที่ใช้โปรแกรมตัวนี้อย่างถูกต้อง ผมว่าคนที่ซื้อโปรแกรมมาใช้งานน่าจะเรียกร้องสิทธิ์ตรงนี้ได้นะครับ คนที่ทำผิดก็จับไป แต่อย่าเหมารวมถึงคนที่ใช้งานจริง ๆ

ไม่ทราบข่าวเหมือนกัน ว่า จับ-ไม่จับ
แต่เมื่อคืน มีน้องที่เล่นประจำ มาบอกว่าเข้าไม่ได้เลย โทรหาเพื่อนหลายคนก็ไม่ได้
แต่เช้านี้ โทรมาบอกอีก ว่าเข้าได้แล้ว

ตกลงเข้าบล็อก หรือไม่บล็อกกันแน่

ดูข่าวสารกันบ้างครับพี่น้อง

อย่าก้มหน้า ก้มตาอย่างเดียวครับผม

เพื่อให้หายสงสัย
ลงทุนไปโหลดโปรแกรมมาลองเลยครับ
ok ครับ ได้เป้าหมาย แต่จับหน้าจอไม่ทัน
ไม่โพสภาพอ่ะครับ เกรงจะไม่เหมาะสม ทิ้งเป็นลิงค์ไว้ครับ

นั่งฟัง dj พูดอีกมุมมองของคนเล่น camfrog ก็ได้รู้อะไรไปอีกแบบครับ
พอดี เขากำลังสนทนากับ รายการหลุมดำ (dj บอกว่างั้นน่ะ)

ผมว่าการปิดเป็นการแก้ที่ปลายเหตุ นะครับ ถึงไม่มีโปรแกรมตัวนี้ พวกที่ชอบวิว ก็ยังหาทางกันได้อยู่ดี
เมื่อก่อนที่ยังไม่มี camfog

ก็อย่างงี้ ล่ะครับ บล็อกกันไป
เหอๆ

เด็กมันจะทำผิด ต่อให้ปิดเน็ตออกต่างประเทศ หมด มันก็ยังมีคลิปโป๊ แจกกันอยู่ดีครับ

เห้อ ประเทศไทย

แผ่นโป๊ หาง๊าย ง่าย กว่าแผ่นโปรแกรมบางโปรแกรมเลยครับเนี่ย

:slight_smile: ใช้อยู่เหมือนกัน ใช้ร้องเพลง ผลัดกันร้องกับเพื่อนๆ ก็สนุกดี หมดที่ร้อง… (ฟัง) เข้าไม่ได้

ปิดโปรแกรม camfrog แก้ไขได้จริงเหรอ โปรแกรมอื่นมีมาก่อนด้วยซ้ำ

ถ้า สังคม ไทย มันไม่ บ้า ประโคม ข่าวกัน เด็กมันก็คงไม่แห่ กันไปเล่นหรอกครับ
ประโคม กันเอามัน ผมไม่อยากจะพูดเลย
หนังสือพิมพ์เขียน ซะ ผมนี่อยากโหลดมาเล่น เลย บอกตรงๆ

แล้วจะมาโทษใคร ?
มันก็คนกลุ่มเล็กๆ ที่เล่นกัน ทำไมรัฐ จะเข้าไปทำงานเงียบๆ ไม่ได้
ประโคม แถลงกันเป็นเรื่องเป็น ราว

เห็นด้วยครับ เหมือนข่าวโจรใต้ (ออกทะเลนิดนึง