หาซื้อสายไฟ c19/c20 ครับ

หาซื้อสายไฟ C19/C20 ครับ

รูปร่างหน้าตามันประจะมาณนี้

เอาสองเส้น ใครมี PM มาเลยครับ หรือชี้ทางให้ก็ได้

ข้างบนเหมือนไม่มี ต้องตัดต่อ
ข้างล่างเหมือนจะมี แต่ราคาแพง

ผมก็ตามหาตามท้องตลาดทั่วไปเหมือนกันยังไม่ได้เลย สงสัยคงต้องสั่งจากAPCเอา

apc 4000+ ครับ น้ำตาไหล - -

เหมือนจะของ UPS เบ้ย APC หนะ

ด่วนมั๊ย? ถ้าไม่ด่วนมาก สั่ง ebay

แล้วต้นทางแบบไหน ปลายทางแบบไหน?

ได้เรียบร้อยแล้วครับพี่ ณกรณ์

พลิกฟ้าหาที่บ้านหม้อ ถามทุกร้าน เจอแค่ร้านเดียว - -

ใช้เวลาไปเกือบๆสามชั่วโมง

อ้อ ได้มาแค่หัวแปลงนะครับ ผมต้องไปหาปลั๊กดีๆมาแปลงหัวเองอีกทีครับ ไม่ได้เป็นสายสำเร็จ

ชี้จุดให้หน่อยครับว่าร้านไหนขอดูรูปด้วยครับต้องการเหมือนกัน ขอบคุณครับ

สายแบบนี้ผมเคยเห็นที่ฟอร์จูน พวกสาย Hi-power จะมีร้านหนึ่ง เดินมาจาก วงกลมตรงกลาง ฝั่งซ้ายมือ จะมีร้านขาย accessery อยู่ ลองไปถามดูคับ เส้นประมาณ 850-1200 บาท ผมไม่แน่ใจนะว่า ชั้นไหน แต่จำได้ว่าอยู่ฝั่งซ้ายตามที่บอก

ผมสั่งซื้อจาก APC ราคารวม VAT 3950 บาทต่อเส้นครับ แพงมากมาย แต่ลูกค้าจะเอาสี่เส้น เลยสั่งให้เขาไปตามระเบียบ
เคยไปเดินหาที่ฟอร์จูน พันธ์ทิพย์ประตูน้ำเหมือนกัน แต่หาไม่เจอ ถ้าไม่รีบลองไปหาเดินดูครับ แล้วถ้าหาได้ราคาถูกเอามาบอกต่อด้วยนะครับอิๆๆๆ

น่าสั่งมาขายนะ อิอิอิ

รบกวนสอบถามร้านที่บ้านหม้อด้วยได้มั้ยคะ
พอดีต้องการหัวแปลงสำหรับ C-20 แบบด่วนๆเหมือนกันเลย
กำลังจะถอดใจว่าไม่มีขายในเมืองไทยซะแล้ว

ขอบคุณมากๆค่ะ

ไปบ้านหม้อครับ

ร้านในซอก ร้านติดแอร์ ผมจำชื่อร้านไม่ได้

มีแต่หัวนะครับ … สายต้องหามายัดเองอีกทีนึง ถามๆเอาทุกร้านเลย เพราะผมก็ถามทุกร้าน พอหาเจอปุ้บก็ดิ่งกลับบ้านเลย 555

หัวละ 400 บาทครับ

ถ้าใครรีบใช้ ผมมีสายสั่งผิดมา เพราะมันยาวแค่เมตรเดียว ถ้าใครจะเอา PM มาละกันนะครับ เส้นละ 800 ขายเกือบๆจะขาดทุน

หามาขายบ้างดีมั้ยครับเนี่ย

ได้มาละ 420บาท

อ่าหะ ร้านนี้แหละครับ มีอยู่ร้านเดียว

ใช้สายขนาดกี่ AWG ครับ

ถ้าไม่อะไร ก็ถอดเอาสาย dell มาเปลี่ยนได้ครับ รับได้ราวๆ 10 แอมป์

ขอบคุณมากครับ ผมกำลังหาอยู่เลยครับ APC สู้ไม่ไหวครับ