อยู่หอธรรมศาสตร์ c10 ก็เลยถ่ายรูปมาให้ดูครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกๆคนมาพบกับผม guy852 วันนี้จะมา Review หอพักสุดเท่หรือหอพัก เอเชี่ยนเกมส์แห่งธรรมศาสตร์กันดีกว่าครับ

คำถามก็คือ!

หอพักมีตู้เย็นบริการนักศึกษาในบริเวณพื้นที่ส่วนกลางหรือไม่

โถ… สมัยพี่เรียนแล้วต้องอยู่หอนะคะ
ไฟดับทุกครั้งที่ฝนตก ห้องน้ำนี่แยกเป็นปีก
ปีกนึงมีนักศึกษา (ผู้หญิงนี่ใช้เวลาสามชาติในห้องน้ำด้วย) ราวๆ 40 คน
มีส้วม 4 ส้วม ห้องอาบน้ำ 4 ห้อง ที่แปรงฟัน 6 อ่าง และที่ซักผ้าด้วยมืออีก 2 ก๊อก
ยังอยู่รอดปลอดภัยมาแล้วเล้ย

ที่เห็นนี่หรูเฟ่เลยนะ จะบอกให้

ปล. ตู้เย็น … อะไรไม่รู้จัก ทีวีทั้งหอ มีสองเครื่องได้

จะถ่ายมาโชว์ก็น่าจะเก็บห้องซะหน่อย รกได้ใจจริงๆ lol

ตอนสมัยพี่เรียนที่ UCLA หอพักมีเครื่องอำนวยความสะดวกทุกอย่าง เครื่องทำน้ำอุ่น ทีวีจอแบน LCD 42",

หม้อหุงข้าวเลยเหรอคะ หรูสุดยอดเลยนะ หม้อหุงข้าวในอเมริกาเนี่ย

ดีจัง มีเครื่องซักผ้าด้วย

น่าอยู่

[quote author=siamwebhost link=topic=17169.msg160811#msg160811 date=1233173412]
ตอนสมัยพี่เรียนที่ UCLA หอพักมีเครื่องอำนวยความสะดวกทุกอย่าง เครื่องทำน้ำอุ่น ทีวีจอแบน LCD 42",

เหอะ ๆ ๆ

ตู้เย็นไม่เห็นนะครับ เห็นแต่ว่าห้องรกได้ใจจริง ๆ เลย

ง่ะออกจะชัดเจน ไม่มีใครตอบได้เลยเหรอครับ
http://upic.me/show.php?id=f5f320fff5db9f39f52319d94aa512d7

[quote author=siamwebhost link=topic=17169.msg160811#msg160811 date=1233173412]

น่าอยู่มากค่ะ สำหรับหนู…

ผิดหัวข้อครับ ต้องเป็น ไกล่เกลี่ยและระงับข้อพิพาท :smash: ตึ่งๆโป๊ะ
มีอะไรในตู้เย็นครับ อิอิ ดูมันไม่ค่อยน่าแช่จัง
โต๊ะเล่นโน๊ตบุคดูหรูจังครับ

สมัยผมอยู่หอใน ยิ่งกว่านี้อีกครับ

ห้องน้ำ 4 ห้อง ทั้งชั้น 40 กว่าคน

นอนร้านเกมเอา