C# winform error Index was outside the bounds of the array. ที่เครื่อง server ครับ

ปัญหาก็คือ ผมเขียน c# winform ติดต่อกับ Mysql

birth_date มีรูปแบบดังนี้ครับ 2013-01-07 เวลารัยบนเครื่องของผม(เวลา test)
ตรงบรรทัด MessageBox.Show(bb[0] + “/” + bb[1] + “/” + bb[2]); ไม่ error อะไรครับ

แต่พอเวลาเอาไปวางที่ server แล้วรัน app ของผมดู มัน error ดังภาพด้านบนครับ
ต้องมีการแก้ไขข้อมูลตรงไหนที่ server หรือเปล่าครับ โดยเฉพาะ my.ini หรือเปล่าครับ

โค๊ดด้านล่างครับ

string birth_date = dtUpdateAge.Tables[0].Rows[0][0].ToString(); //death_id
string[] bb = birth_date.Split(Convert.ToChar("-"));
MessageBox.Show(bb[0] + “/” + bb[1] + “/” + bb[2]);

น่าจะผอดตรงนี้ครับ
string[] bb = birth_date.Split(Convert.ToChar("-"));
ลองให้แสดงค่า birth_date ดูคึรับว่าเป็นอะไร

string birth_date = dtUpdateAge.Tables[0].Rows[0][0].ToString(); //death_id
MessageBox.Show(birth_date);

ได้ คำตอบคือ System.Byte[] ครับ

เหมือน server ไม่ตอบกลับมา หรือเปล่าครับ

ค่า dtUpdateAge.Tables[0].Rows[0][0] มัน Return กลับมาเป็น Byte Array ครับ
น่าจะผิด field ลองระบุเป็น dtUpdateAge.Tables[0].Rows[0][“FieldName”]

ข้อมูล return ค่ามา field เดียวถูกต้องแล้วครับ และ ระบุ “FieldName” ก็ได้ผลเหมือนเดิมครับ
ที่น่าสังเกตุคือ ทดลองบนเครื่องตัวเองไม่มีปัญหาอะไร แต่พอระบุเป็น ip ของ server มีปัญหาทันทีต้องทำยางไงดีเอ่ย